thuyết minh báo cáo tài chính cho Dn chưa co doanh thu

• Thread starter cuden
  • Ngày gửi
C

cuden

Trung cấp
4/5/09
56
0
6
39
Hội An - Quảng Nam
Diễn đàn ơi giúp em vơi!
doanh nghiệp em thành lập từ tháng 03/2009 (doanh nghiệp đang có dự án xây dựng khu nghi mát) nhưng đến nay vẫn chưa xin được giấy phép xây dựng và chưa có một khoản doanh thu nào cả, đến cuối năm quyết toán lỗ 154.313.112 triệu. Vậy bây giờ phải thuyết minh báo cáo tại chính như thế nào ah? còn mấy ngày nữa là hết hạn nộp BCTC, anh chi nào có mẩu thuyết minh BCTC trong doanh nghiệp chưa có doanh thu cho em xin với hoặc hướng dẫn giúp em với ah? em cảm ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trinh viet

Sơ cấp
27/5/09
3
0
0
Ninh Bình
Doanh nghiệp bạn đang xây dựng, chưa có doanh thu thì làm gì mà lỗ được, khoản này bạn nên đưa vào chi phí đầu tư XDCB, mẫu thuyết minh BCTC các doanh nghiệp như nhau, bạn lấy mẫu tại QĐ15 hoặc QĐ48 của BTC

C

cuden

Trung cấp
4/5/09
56
0
6
39
Hội An - Quảng Nam
Doanh nghiệp bạn đang xây dựng, chưa có doanh thu thì làm gì mà lỗ được, khoản này bạn nên đưa vào chi phí đầu tư XDCB, mẫu thuyết minh BCTC các doanh nghiệp như nhau, bạn lấy mẫu tại QĐ15 hoặc QĐ48 của BTC

chưa có doanh thu nhung chi phí bỏ ra cho doanh nghiệp tồn tại như: chi phí QLDN, chi phí khác, chi phí luong nhân viên......chứ bạn. sao các khoản đó lại đưa vao XDCB

N

ngothuhuong83

Sơ cấp
26/6/08
8
0
0
41
TPHCM
chưa có doanh thu nhung chi phí bỏ ra cho doanh nghiệp tồn tại như: chi phí QLDN, chi phí khác, chi phí luong nhân viên......chứ bạn. sao các khoản đó lại đưa vao XDCB
chi phi do ban treo o 242

S

saokim

Guest
27/12/04
20
0
1
24
Hanoi
Công ty em cũng tương tự như vậy, mà em cũng cho vào chi phí QLDN và CF khác. Có sao không nhỉ?

T

trinh thi ha

Sơ cấp
26/6/08
17
0
0
Ha Tay
Công ty mình cũng như công ty bạn nhưng làm thương mại và mình cũng làm giống như bạn saokim và vẫn để lỗ bình thường. Cũng không biết là có bị làm sao không.

K

khietthao

Guest
1/4/10
1
0
0
40
tphcm
Có ai lam
kế toán cho nganh vận tải biền ko giup minh voi

Xem nhiều