Phân tích biến động giá và số lượng NVL

• Thread starter linhlinh2005
  • Ngày gửi
linhlinh2005

linhlinh2005

Trung cấp
4/1/10
70
3
8
tphcm
Các anh chị ơi, hỗ trợ cho em với!Em đang trong thời gian thực tập tốt nghiệp.Em có một đề nghị là làm về phân tích biến động giá và số lượng NVL sẽ ảnh hưởng đến giá thành.Tuy nhiên em không biết sẽ dùng số liệu gì để có thể phân tích được như số liệu của năm hay quý,số liệu được cung cấp từ bộ phận nào,số liệu bao gồm những gì....Em đã hình dung một vài thứ mình cần lấy nhưng vẫn thấy lung tung lắm,không hợp lý và không khoa học gì hết.
Các anh chị nào rành về phân tích thì chỉ thêm cho em về phương pháp phân tích về vấn đề này với nha.Lúc học thầy không dạy kỹ,chỉ đủ để thi thôi(chắc thầy nghĩ là lớp kế toán)..hic...Em có đọc thêm trong sách nhưng vẫn còn lờ mờ lắm ạ?Anh chị thương em,chỉ thêm cho em với nha...Àh,em cũng cần gấp gấp lắm rồi ạ,làm đề tài thì có thời hạn mà....:015:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoagiottuyet86

Sơ cấp
24/12/09
6
0
0
Hà nội
bạn có thể dùng các phương pháp phân tích:
- PP so sánh
- PP xác định mức độ ảnh hưởng của các nhân tố ( PP thay thế liên hoàn, PP số chênh lệch, PP cân đối)
Để phân tích biến động giá và số lượng NVL sẽ ảnh hưởng đến giá thành thì bạn nên phân tích chi phí nguyên vật liệu trực tiếp trước

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA