Lương dưới 4tr nhưng chưa có MST có phải nộp thuế TNCN ko?

• Thread starter acca1
  • Ngày gửi
A

acca1

Guest
4/6/09
80
0
0
Hà Nội
em chào các anh chị.
Cty em có 8 người, tất cả đều chưa có MSTTNCN và mức lương đều dưới 4tr thì có phải nộp thuế TNCN không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
em chào các anh chị.
Cty em có 8 người, tất cả đều chưa có MSTTNCN và mức lương đều dưới 4tr thì có phải nộp thuế TNCN không?
Nếu có ký hợp đồng lao động thì chưa đến mức nộp thuế còn nếu chưa ký hđlđ thì thu nhập từ 500k trở lên thì khấu trừ 10%/lần chi trả.

A

acca1

Guest
4/6/09
80
0
0
Hà Nội
Nếu có ký hợp đồng lao động thì chưa đến mức nộp thuế còn nếu chưa ký hđlđ thì thu nhập từ 500k trở lên thì khấu trừ 10%/lần chi trả.

cảm ơn anh/chị quytda, cty em làm hdld cả rồi. thế thì em yên tâm rồi. em thanks lần nữa nha!

NGUYEN VO BINH

NGUYEN VO BINH

Cao cấp
7/3/07
275
2
18
Trang Bang - Tay Ninh
em chào các anh chị.

Chào bạn
Nhưng bạn vẫn phải kê khai MST TNCN cho số nhân viên đó , vì trên mẫu kê khai đòi hỏi phải có MST TNCN
Bây giời kê khai vẫn được
Thân chào bạn

snownheart

snownheart

Trung cấp
24/9/09
54
0
6
36
Hà nội
Công ty em trong năm không làm báo cáo tháng, quý Thuế TNCN cho các NV. có mấy công nhân làm hết thời gian thử việc 3 tháng là nghỉ. Em k làm thủ tục khấu trừ 10%. Khi quyết toán thuế TNCN năm 2009, em đang rất do dự, k bít xử lí tnao? mong mọi ng chỉ giúp! Mail của e: lammai1211@gmail.com

G

gamoi2989

Trung cấp
15/1/10
65
0
0
Ha noi
Chào bạn
Nhưng bạn vẫn phải kê khai MST TNCN cho số nhân viên đó , vì trên mẫu kê khai đòi hỏi phải có MST TNCN
Bây giời kê khai vẫn được
Thân chào bạn
Nếu chưa có ai phải nộp thuế thì đâu cần bắt buộc phải nhập MSTCN, nhập số CMT là đc và ko đc tích vào phần QT tại CQCT là đc mà. Nhưng đến 31/5 mới hết hạn nộp QT nên bây giờ bạn đk MST vẫn ổn.
Thân!