kết chuyển lỗ ở doanh nghiệp mới thành lập

• Thread starter honglocninh
  • Ngày gửi
H

honglocninh

Trung cấp
17/3/10
100
0
0
38
binh phuoc
Bạn nào biết thủ tục chuyển lỗ ở các doanh nghiệp mới thành lập, chỉ cho mình với?

Khóa học Quản trị dòng tiền
quytrong

quytrong

Trung cấp
28/1/10
52
0
0
Nhà em
bạn chỉ cần nôp báo cáo TC năm trên đó đã thể hiện phần lỗ của DN rồi. Sang năm tiếp theo thì ghi phần lỗ đó vào "số lỗ năm trước chuyển sang" ở trên BC TC ý

T

thuynguyenssic

Guest
1/12/07
2
0
1
47
HCM
Muốn chuyển lỗ của năm trước sang các năm sau, ban phải đăng ký chuyển lỗ khi nộp quyết toán cuối năm. Thời gian chuyển lỗ tối đa la 5 năm. Nếu bạn không đăng ký thì sẽ kg được chuyển lỗ sang các năm tiếp theo.

F

ForI

Trung cấp
5/9/07
56
1
0
TP.HCM
sites
Muốn chuyển lỗ của năm trước sang các năm sau, ban phải đăng ký chuyển lỗ khi nộp quyết toán cuối năm. Thời gian chuyển lỗ tối đa la 5 năm. Nếu bạn không đăng ký thì sẽ kg được chuyển lỗ sang các năm tiếp theo.

Không cần phải đăng ký đâu bạn àh, tự động chuyển lỗ là được. Gởi kèm công văn quy định hiện nay không cần đăng ký chuyển lỗ.
Bạn cứ làm BCTC bình thường, khỏi chuyển. qua năm nếu lãi thì tự xác định số lỗ được chuyển thôi. Không được quá 5 năm bạn nhé

Đính kèm

• TNDN - cong van quy dinh khong can ke khai chuyen lo.rar
    12.2 KB · Lượt xem: 57
T

thuynguyenssic

Guest
1/12/07
2
0
1
47
HCM
Không cần phải đăng ký đâu bạn àh, tự động chuyển lỗ là được. Gởi kèm công văn quy định hiện nay không cần đăng ký chuyển lỗ.
Bạn cứ làm BCTC bình thường, khỏi chuyển. qua năm nếu lãi thì tự xác định số lỗ được chuyển thôi. Không được quá 5 năm bạn nhé
Mình không mở được file bạn đính kèm. Bạn có thể gui file word sang email cua mình được kg : thuynguyenssic@yahoo.com ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA