Làm sao để có thể hạch toán CF điện sản xuất cho công ty khi mượn nhà xưởng

• Thread starter saokim
  • Ngày gửi
S

saokim

Guest
27/12/04
20
0
1
24
Hanoi
Công ty em mượn nhà xưởng làm cơ sở sản xuất. Em chưa biết ghi trong hợp đồng thế nào để có thể có được hóa đơn hay có thể tính chi phí hợp lý cho phần điện sản xuất. Vì nhà xưởng bên em mượn của một công ty khác. Anh chị chỉ giúp em cách làm để có thể hạch toán các chi phí này vào chi phí hợp lý của công ty ah.

Em mới vào làm kế toán nên có nhiều bỡ ngỡ. Các anh chị đã có kinh nghiệm chỉ giúp em với a.

Em cảm ơn các anh chị.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Perfume_at

Perfume_at

Cao cấp
3/6/09
787
13
18
Hà Nội
Trong hợp đồng mượn nhà xưởng phải ghi rõ bên em phải thanh toán tiền điện, tiền nước,... (với điều kiện nhà xưởng của em không dùng chung với ai) thì bên em thanh toán hàng tháng tính vào chi phí.

S

saokim

Guest
27/12/04
20
0
1
24
Hanoi
Vâng, nhưng trường hợp của em lại thế này cơ ah. Em mượn xưởng của công ty khác, hợp đồng điện là của công ty ấy. Vậy công ty đó có thể xuất hoá đơn cho công ty em được không nhỉ. Nếu được thì bên công ty xuất hoá đơn cho em hạch toán thế nào nhỉ? Mà trên hoá đơn thì viết số tiền chưa thuế và số thuế ra sao?
Các anh chị giúp em với ah. Em hỏi nghiệp vụ cả 2 công ty vì em làm kế toán cho cả 2 cty này ah.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA