Tính giá vốn của dịch vụ tư vấn thiết kế

• Thread starter lahaiphong
  • Ngày gửi
L

lahaiphong

Guest
28/1/10
1
0
0
Ha Noi
Chào các bạn! Mình là thành viên của diễn đàn nhưng mình cũng ít có thời gian vào diễn đàn. Mình mới chuyển sang làm cho cty tư vấn thiết kế, nhưng mình chưa biết tính giá vốn cho loại hình này, bạn nào đã làm rồi làm ơn chỉ cho mình biết với. Cty mình là tư vấn thiết kế kiến trúc nên có chi phí phát sinh là những catalog và thiết kế bản vẽ phải photo tài liệu rất nhiều, vậy giá vốn của doanh nghiệp mình bao gồm những khoản nào? Mình cảm ơn các bạn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
tranvanquyen

tranvanquyen

Tổ bán báo xa người yêu..
Chào các bạn! Mình là thành viên của diễn đàn nhưng mình cũng ít có thời gian vào diễn đàn. Mình mới chuyển sang làm cho cty tư vấn thiết kế, nhưng mình chưa biết tính giá vốn cho loại hình này, bạn nào đã làm rồi làm ơn chỉ cho mình biết với. Cty mình là tư vấn thiết kế kiến trúc nên có chi phí phát sinh là những catalog và thiết kế bản vẽ phải photo tài liệu rất nhiều, vậy giá vốn của doanh nghiệp mình bao gồm những khoản nào? Mình cảm ơn các bạn.
Dù bên bạn làm dịch vụ thì vẫn phải tính giá thành và xác định giá vốn.

Quan trọng là bạn phải xác định được chi phí nào là chi phí phục vụ cho việc sản xuất ra sản phẩm. Từ đó mới tách ra đâu là chi phí nvl, đâu là chi phí nhân công, đâu là chi phí sản xuất chung. Sau đó kết chuyển vào TK 154 và k/c vào giá vốn cho từng đơn hàng.

Thân!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA