Hướng dẫn làm nhập xuất tồn theo ba hình thức!

• Thread starter heroic
  • Ngày gửi
H

heroic

Guest
11/11/04
56
0
0
vn
Em có download 2 file Inventory Manager và RawMaterialsControl của Bác Levanduyet thấy rất hay. Đề nghị bác hướng dẫn thêm cách nhập số liệu vào trong file RawMaterialsControl và trong file Inventory Manager cách tính FIFO hay LIFO trong file Inventory Manager để tôi học hỏi thêm với. excel và VBA tôi chỉ đọc hiểu sơ sơ nên mong được chỉ giáo để áp dụng tốt cho công việc!
Với thêm cả cải Button của bác làm như thế nào vậy, chẳng thấy code gì cả???

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
heroic nói:
Em có download 2 file Inventory Manager và RawMaterialsControl của Bác Levanduyet thấy rất hay. Đề nghị bác hướng dẫn thêm cách nhập số liệu vào trong file RawMaterialsControl và trong file Inventory Manager cách tính FIFO hay LIFO trong file Inventory Manager để tôi học hỏi thêm với. excel và VBA tôi chỉ đọc hiểu sơ sơ nên mong được chỉ giáo để áp dụng tốt cho công việc!
Với thêm cả cải Button của bác làm như thế nào vậy, chẳng thấy code gì cả???
Hướng dẫn Nhập xuất tồn.
Lê Văn Duyệt

Đính kèm

• HuongDanXNT.zip
    5.1 KB · Lượt xem: 1,096
H

heroic

Guest
11/11/04
56
0
0
vn
Đọc qua hướng dẫn của bác levanduyet là tôi làm được ngay quả là một bài học bổ ích cho các newmember, Nhưng bác có thể hướng dẫn thêm cái file NXHang_Hoa_New.xls của bác sao không thấy một đoạn code nào, mà nó chạy vèo vèo vậy, Code tính giá bình quân ở đâu vậy. Tôi muốn làm một file như vậy nhưng tính toán theo phương pháp FIFO để quản lý cái tiệm tạp hoá đại lý ý mà Bác có file nào mới thì gởi cho tôi tham khảo với!

Địa chỉ mail : new_heroic@yahoo.com.au

H

handung107

Cao cấp
28/8/04
576
15
0
VN
www.giaiphapexcel.com
heroic nói:
Đọc qua hướng dẫn của bác levanduyet là tôi làm được ngay quả là một bài học bổ ích cho các newmember, Nhưng bác có thể hướng dẫn thêm cái file NXHang_Hoa_New.xls của bác sao không thấy một đoạn code nào, mà nó chạy vèo vèo vậy, Code tính giá bình quân ở đâu vậy. Tôi muốn làm một file như vậy nhưng tính toán theo phương pháp FIFO để quản lý cái tiệm tạp hoá đại lý ý mà Bác có file nào mới thì gởi cho tôi tham khảo với!

Địa chỉ mail : new_heroic@yahoo.com.au
File NXHang_Hoa_New.xls cùng với File KT của thanhnhan53 trên TV đều cùng một tác giả là thanhnhan53. Các File này chủ yếu dùng côn gthức và hàm, không có một đoạn Code VBA cũng như một Macro nào cả, ngay cả việc đọc số thành chữ. Muốn hiểu File này, bạn phải nắm vững công thức mảng, tác giả dùng để điền số tự động các mã phiếu thu, chi, nhập, xuất. Bạn phải nắm vững các hàm Match, Index, Offset chủ yếu để dò tìm và trích lọc các dữ liệu, các hàm xử lý chuỗi, và cách đặt tên dãy, cách tạo ComboBox, Validation, những bài này đã nói khá cặn kẽ từ những chủ đề khác nhau trên diễn đàn. Bạn chịu khó tham khảo lại nhé

H

heroic

Guest
11/11/04
56
0
0
vn
mình đã tham khảo nhưng chưa thấy đủ để làm một cái quản lý bán hàng theo FIFO không biết cao thủ nào làm rồi thỉ chia sẻ cho các newmember học hỏi. Voi file của bác levanduyet thì mới chỉ nhập số lượng tổng của một ngày thôi và chưa có cách tính giá, rồi từng lượng hàng theo đơn hàng trong ngày. không biết bác có phát triển thêm nữa không thì chia sẻ cho các Fan đi!

T

Thiên Thanh

Guest
15/5/05
48
1
0
TP. HCM
Sẵn dịp chị HanhDung đề cập đến các hàm Match, Index, Offset cho mình hỏi luôn là mình có thể học cách sử dụng các hàm này ở đâu or chị có thể hướng dẫn thêm cho mình được không? mình có load file ở TV, nhưng mà chỉ toàn tiếng anh ko, nên mình chưa nắm rõ cách sử dụng lắm. Thanks!

T

Thiên Thanh

Guest
15/5/05
48
1
0
TP. HCM
Sẵn dịp chị HanDung đề cập đến các hàm Match, Index, Offset cho mình hỏi luôn là mình có thể học cách sử dụng các hàm này ở đâu or chị có thể hướng dẫn thêm cho mình được không? mình có load file ở TV, nhưng mà chỉ toàn tiếng anh ko, nên mình chưa nắm rõ cách sử dụng lắm. Thanks!

W

workman

Guest
22/7/05
372
2
0
51
Ho Chi Minh
Bạn vào đây để tham khảo nhé. Chị handung107 đã có hướng dẫn rất cụ thể đấy.

Chịu khó rê chuột chạy xuống phía dưới một chút.

T

Thiên Thanh

Guest
15/5/05
48
1
0
TP. HCM
Cám ơn Workman nhiều lắm lắm!

L

Loanphuong

Guest
5/9/05
12
0
0
44
Ha Noi
Bác Duyet ơi, sao cái file NX Hanghoa.new lại có giá trị âm vậy?

L

Loanphuong

Guest
5/9/05
12
0
0
44
Ha Noi
levanduyet nói:
To: Loanphuong,
Tôi không hiểu ý của bạn!!!???
Lê Văn Duyệt
Em có load file NX Hanghoa va khi mở ra thì trong sheet NXT phần giá trị xuất hình như k đúng nên giá trị tồn kho bi âm (không biết là lỗi khi em load hay là sao đó), em đã tự sửa lại nhưng vẫn muốn hỏi lại cho đúng.
Ý hay là không phải file đó của bác nhỉ, em không nhớ rõ lắm, nếu không phải của bác thì bác thông cảm nhé, có ai load file đó và thấy như em không???
Thanks

Sửa lần cuối:
H

haiminhdao03

Guest
6/9/05
4
0
0
44
Ha Noi
các bạn cho mình hỏi chút với, ở các ô để chọn mã đối tượng hay mã TK làm thế nào để có mũi tên chọn vậy?

H

handung107

Cao cấp
28/8/04
576
15
0
VN
www.giaiphapexcel.com
Các bạn hãy theo dõi đề tài này tại các Topic :
-Excel và Kế Toán
-Hiểu thêm về Validation
-Tạo ComboBox trong Excel
Đề tài này đã được thảo luận khá nhiều rồi, nên tôi sẽ không nói thêm nữa

H

haikt001

Guest
20/9/05
2
0
0
45
Phan Thiet
Có cách nào chạy bản cân đối kế toán theo tháng ?

Bằng Excel có cách nào chay báo cáo tài chính theo tháng không (Mình tổ chức hình thức kế toán nhật ký chung )
Mình tổ chức kế toán chi tiết hàng hoá cho công ty duoc mặt hàng nhiều
khoản 3000 sản phẩm nhưng may là chỉ có khoản 100 đại lý
Thật khó theo dõi chi tiết thanh toan theo từng mặt hàng mình lập trình cuối tháng kết chuyển số liệu tứ sheet theo dõi nhập xuất trả hàng và thanh toán của đại lý sang list tồn đầu nhưng lại chịu thua ở thuật toán sau :
bảng
daily

M

mysterious_girl

Guest
vothikimmy nói:
ban co hte gui mail cho minh 1 bang duoc khong.dia chi cua minh la kimyvt84@yahoo.com
Mình không biết bạn hỏi xin ai? và xin cái gì? File thì anh Duyệt đã up lên rồi và chị Dung cũng đã nói rõ địa chỉ các file ấy ở đâu.Bạn nên đọc lại topic này bắt đầu từ bài 1 và nhớ gõ có dấu vào bài bạn nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA