Kê khai thuế đối với các hóa đơn thu hộ

• Thread starter Hồ Kim Chi
  • Ngày gửi
H

Hồ Kim Chi

Guest
17/5/07
17
0
0
38
Gò Vấp- TPHCM
Hi mọi người, bên em làm về ngành forwarder nên thường phát sinh các khoản thu hộ, các khoản này em phát hành hóa đơn cho khách hàng nhưng không phải doanh thu của em. Khi vào HTKK em kê khai trên bảng kê bán ra thì tổng giá trị hàng bán ra này sẽ thể hiện trên tờ khai 01 như là một khoản doanh thu. Nhà mình có ai làm cùng lĩnh vực với em không? nếu có anh chị nào gặp trường hợp tương tự thì chia sẻ cho em cách giải quyết đơn giản chính xác vụ này với. Em xin cảm ơn mọi người:dance2:

Khóa học Quản trị dòng tiền
E

emeral1002

Sơ cấp
21/8/08
39
0
0
40
TpHCM
Mình cũng gặp vấn đề như bạn. Nhưng vẫn chưa biết làm sao cho đúng. Hiện tại mình không kê khai trên 01/01-GTGT mà chỉ BC sử dụng hoá đơn thôi. Không biết như vậy có ổn không. Mong mọi người góp ý kiến.

E

emeral1002

Sơ cấp
21/8/08
39
0
0
40
TpHCM
các anh chị cho em ý kiến về vấn đề này với. !!!!!!!!!!

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
Hi mọi người, bên em làm về ngành forwarder nên thường phát sinh các khoản thu hộ, các khoản này em phát hành hóa đơn cho khách hàng nhưng không phải doanh thu của em. Khi vào HTKK em kê khai trên bảng kê bán ra thì tổng giá trị hàng bán ra này sẽ thể hiện trên tờ khai 01 như là một khoản doanh thu. Nhà mình có ai làm cùng lĩnh vực với em không? nếu có anh chị nào gặp trường hợp tương tự thì chia sẻ cho em cách giải quyết đơn giản chính xác vụ này với. Em xin cảm ơn mọi người:dance2:
Mình đã nhắn tin riêng (do có một số vần đề nhạy cảm) để trả lời nhưng bạn Kim Chi không chọn chế độ nhận tin nhắn nên không gửi được.

S

Schzercz

Guest
22/3/10
19
0
0
35
Tp. HCM
Mình đã nhắn tin riêng (do có một số vần đề nhạy cảm) để trả lời nhưng bạn Kim Chi không chọn chế độ nhận tin nhắn nên không gửi được.
mình cũng họat động cùng ngành với bạn Hồ Kim Chi và cũng có thắc mắc tương tự. bạn vui lòng gửi giải đáp qua tin nhắn riêng cho mình được không. vì mình là thành viên mới nên hình như không có tính năng nhắn tin thì phải.

thx bạn.

E

emeral1002

Sơ cấp
21/8/08
39
0
0
40
TpHCM

Chị VietHuong vui lòng forward lại câu trả lời giùm em được k? Em cũng gặp trường hợp như ậy nhưng thắc mắc chưa biết fải giải quyết như thế nào. Chị giúp em nha. Tks chị nhiều. và cho em hỏi, ví dụ có mức thuế suất "xx" thì mình kê khai trên 01-1/GTGT ntn vậy chị? ( thuế nhà thầu, em nhận hóa đơn đầu vào sao thì xuất lại như vậy). Chị hướng dẫn giùm em vấn đề này luôn nha. tks.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA