Số tồn cuối năm trong bảng lưu chuyển tiền tệ

• Thread starter phuonnt
  • Ngày gửi
P

phuonnt

Trung cấp
4/1/10
132
0
16
Hà Nội
xin chào các anh chị kế toán, em có vấn đề này thắc mắc mong các anh chị dành chút thời gian giúp dùm em, em làm BC LCTT trên HTKK2.5.0 nhưng kết quả lại không đúng với CĐPS, CĐTK. Lưu chuyển tiền thuần từ hoạt động kinh doanh: Mã số 20 sẽ bằng thu trừ đi chi, nhưng tại sao phần mềm HTKK2.0 lại tính là Mã số 20 = thu + chi, tức là Tổng từ mã số 1 đến mã số 7, do đó mã số 70-Tiền và tương đương tiền cuối năm là 1 con số lớn hơn Tiền, tương đương tiền ở CĐKT gấp nhiều lần. Em đã cố gắng gõ dấu âm vào các khoản chi nhưng phần mềm ko cho gõ âm, giờ em k biết phải làm sao hết, Chi cục thuế ở cty em bắt phải nộp BC này có mã vạch. Em rất mong sớm nhận được lời hướng dẫn của các anh chị, em rất cảm kích.
:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
xin chào các anh chị kế toán, em có vấn đề này thắc mắc mong các anh chị dành chút thời gian giúp dùm em, em làm BC LCTT trên HTKK2.5.0 nhưng kết quả lại không đúng với CĐPS, CĐTK. Lưu chuyển tiền thuần từ hoạt động kinh doanh: Mã số 20 sẽ bằng thu trừ đi chi, nhưng tại sao phần mềm HTKK2.0 lại tính là Mã số 20 = thu + chi, tức là Tổng từ mã số 1 đến mã số 7, do đó mã số 70-Tiền và tương đương tiền cuối năm là 1 con số lớn hơn Tiền, tương đương tiền ở CĐKT gấp nhiều lần. Em đã cố gắng gõ dấu âm vào các khoản chi nhưng phần mềm ko cho gõ âm, giờ em k biết phải làm sao hết, Chi cục thuế ở cty em bắt phải nộp BC này có mã vạch. Em rất mong sớm nhận được lời hướng dẫn của các anh chị, em rất cảm kích.
:wall:
Mã 20=mã 1+mã 2+mã 3+mã 4+mã 5+mã 6+mã7,phần chi tiền bạn gõ số âm,chắc pm bạn bị làm sao rồi đó mình làm vẫn ghi âm đc mà.

T

trinh thi ha

Sơ cấp
26/6/08
17
0
0
Ha Tay
Bạn cài đặt lại phần HTKK 2.5 có thể do cài đặt ko đủ thời gian nên lỗi. Mình cũng bị như thế sau khi cài đặt lại thì làm được bình thường.

L

loanbds

Guest
6/4/10
10
0
0
Long An
Mình cũng đang gặp trường hợp như bạn.mình đang đau đầu không biết làm ntn nữa.mình sẽ làm như các bạn chỉ xem sao.cam ơn bạn đã hỏi giúp mình luôn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA