Bị lỗi kỳ tính thuế trên HTKK 2.5.1

• Thread starter hoameo85
  • Ngày gửi
H

hoameo85

Sơ cấp
10/11/09
41
1
8
35
Hà Nội
Các anh chị làm ơn cho em hỏi chút với, khi em cài đặt HKTT 2.5.1, khi vào phần để kê khai thuế GTGT, kỳ tính thuế của em bị mặc định sẵn là T8/2007, khi em chỉnh sửa thành T2/2010 thì phần mềm báo lỗi kỳ tính thuế không được lớn hơn tháng hiện tại, hic.như vỵa là bị sao ạ, anh chị nào có thể chỉ giùm em cách khắc phục được không ạ, em xin cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

truongbk24

Trung cấp
17/3/10
58
0
6
hà nội
Các anh chị làm ơn cho em hỏi chút với, khi em cài đặt HKTT 2.5.1, khi vào phần để kê khai thuế GTGT, kỳ tính thuế của em bị mặc định sẵn là T8/2007, khi em chỉnh sửa thành T2/2010 thì phần mềm báo lỗi kỳ tính thuế không được lớn hơn tháng hiện tại, hic.như vỵa là bị sao ạ, anh chị nào có thể chỉ giùm em cách khắc phục được không ạ, em xin cảm ơn.

Nguyên nhân mình nghĩ là do ngày hệ thống của bạn đang để ở năm 2007, bạn cần chỉnh lại ngày hệ thống của mình cho đúng với thời gian thực tế bây giờ là tháng 3 thì sẽ ko còn vấn đề j nữa. Chúc bạn thành công :)

T

truongbk24

Trung cấp
17/3/10
58
0
6
hà nội
Mình thì bị báo lỗi "Kỳ tính thuế không được nhỏ hơn ngày bắt đầu hiệu lực của tờ khai" trong khi vào kê khai thuế TNCN. Thế là thế nào nhỉ?

bạn mô tả rõ hơn nữa được ko, bạn khai tờ khai nào và tình huống nó báo ntn ??

T

thanhphobuon

Guest
2/2/10
2
0
0
ho chi minh
mình đang xài pm HTKKT 2.5.1 , khi chọn phần kê khai quyết toán thuế TNDN theo mẫu 03 cho năm 2009 thì mặc định ký tính thuế của nó là Từ ngày 01/07/2009 đến 30/06/2010 .

ai chỉ giùm mình cách khắc phục với .

Làm Báo cáo tài chính thì bình thuờng !

Ngày bắt đầu năm tài chính là 01/01 , ngày hệ thống bình thuờng

Thanks All !

Sửa lần cuối:
M

minhbt

Trung cấp
8/4/09
76
1
0
hà nội
Mình cũng gặp lỗi như bạn và mình đã làm như thế này:
B1: Sao lưu dữ liệu hiện tại ra một file để dự phòng (VD file A)
B2: Tìm một file sao lưu cũ từ lâu (chưa có nhập QT TNDN 2009) để phục hồi lại dữ liệu
B3: Nhập lại dữ liệu QT TNDN 2009 mới với mốc thời gian đúng. Các báo cáo sau nếu cần dữ liệu đầu kỳ thì lại phục hồi dữ liệu file A hoặc nhập lại dữ liệu.
(Tất nhiên bạn phải có file dữ liệu cũ thì mới dùng cách này được. Mình thường sau mỗi báo cáo lại sao lưu dữ liệu một lần cho chắc)
Phần mềm lởm khởm nên đành phải mất thời gian vậy

B

beyeudau

Guest
6/3/10
2
0
1
lang son
Mình lại bị lỗi khi đánh chữ nó bị lỗi font (đang dùng vietkey) mong các bác chỉ giáo.

H

hoangthuhienyb

Guest
20/5/10
3
0
0
Tp Vũng tàu
chào các bạn.mình là thành viên mới viên mới,mình đang làm phần mềm HTKK 2.5.2 nhưng trang in cua r mình không đánh số trang.bạn nào biết cách khắc phục chỉ giúp mình với nhé.

A

akaycz

Guest
19/2/09
1
0
0
ha noi
Mình lại bị lỗi khi đánh chữ nó bị lỗi font (đang dùng vietkey) mong các bác chỉ giáo.

Bạn cài Unikey , vào phần mở rộng chon Luôn sử dụng Clipboad cho Unicode . la Ok . Tôi đã gặp vấn đề như bạn và đã giải quyết oK roài

T

truong thi tuyet trinh

Guest
Bạn cài Unikey , vào phần mở rộng chon Luôn sử dụng Clipboad cho Unicode . la Ok . Tôi đã gặp vấn đề như bạn và đã giải quyết oK roài

Bạn ơi .mình cũng bị vậy.mình cũng đã sử dụng nhiều cách nhưng chẳng ăn thua gì.ko biết nó bị sao nữa.Chị KT trướcvẫn đánh được thế mà đến lược mình làm thì bị lỗi.huuu.vì cứ đánh chữ "Cổ phần" thì thành"C? ph?n" .mình đang đùng Unikey 3.55
Bạn chỉ giúp mình với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA