cách nhập số âm trên HTKK => rất đơn giản

• Thread starter hoangvudb
  • Ngày gửi
H

hoangvudb

Guest
30/11/05
57
0
0
39
đà nẵng
www.hvcpro.com
sau 1 lúc tìm kiếm chỉnh sửa mình đã làm đc. nên post lên cho mấy bác xem, xem xong nhớ thank cho http://hvcpro.com 1 tiếng
váo START => SETTINGS => Control Panel => regional and language opticons =>xuất hiện hộp thoại => chọn customize => phần number dòng decimal symbol đổi dấu , thành dấu -
ấn ok ===> thế là xong. nhập số âm vô tư
mình biết nhiều về kế toán nhưng cũng đang cố gắn để học hỏi. nếu chổ nào ko hiểu nhờ mấy bác chỉ giúp nha. thank:pepsi:

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vinaincon

Guest
6/4/07
3
0
0
51
ha noi
Bạn ơi, tớ đã làm theo hướng dẫn của bạn nhưng chỉ tiều 431 trên bảng cân đối kế toán vẫn không goc được số âm! rất mong được sự giúp đỡ
Thanh's!

T

thamkt82

Sơ cấp
31/10/09
15
0
1
Ngôi nhà số
sau 1 lúc tìm kiếm chỉnh sửa mình đã làm đc. nên post lên cho mấy bác xem, xem xong nhớ thank cho http://hvcpro.com 1 tiếng
váo START => SETTINGS => Control Panel => regional and language opticons =>xuất hiện hộp thoại => chọn customize => phần number dòng decimal symbol đổi dấu , thành dấu -
ấn ok ===> thế là xong. nhập số âm vô tư
mình biết nhiều về kế toán nhưng cũng đang cố gắn để học hỏi. nếu chổ nào ko hiểu nhờ mấy bác chỉ giúp nha. thank:pepsi:

Bác nói rõ là bác nhập được số âm ở chỉ tiêu nào hay tất cả các chỉ tiêu vậy. Vì hiện tại phiên bản 2.5.1 vẫn chi nhập số âm trên các khỏang cần âm như khấu hao TS. Chỉ có một vài chỉ tiêu không cho nhập như 431,432, ... các khỏan quỹ trích lập ấy thì không âm thôi, mình có thử điều chỉnh giống hướng dẫn của bác nhưng chỉ tiêu 431 vẫn không nhập được.

P

Pysanka

Sơ cấp
14/3/09
37
0
0
36
Hà Nội
ơ, nhưg bạn hoangvudb ơi! Decimal symbol là số thập phân chứ. Còn phần số âm đã có phía dưới rồi đó chứ (nagative sign)! Mà nếu thay đổi chỗ decimal đó, có bị ảnh hưởg tới các file trog máy tính ko?? :005:

H

hoangvudb

Guest
30/11/05
57
0
0
39
đà nẵng
www.hvcpro.com
hì hì. cứ đổi đi . bảo đảm là ok
nhập xong rồi thì đổi lại => thế là xong
cái này có máy chỉnh đc có máy ko. do lổi win đấy

H

hoangvudb

Guest
30/11/05
57
0
0
39
đà nẵng
www.hvcpro.com
rất nhiều người làm đc. mấy bác cứ làm lại thử đi. mấy bác thuế ở chổ em em cũng tới cài như vậy mà. em làm bên mảng máy vi tính mà lỵ

G

gypgroc

Sơ cấp
31/12/08
9
0
0
Tiền Giang
Em cũng làm như vậy nhưng vẫn không nhập đc số âm.Xin giúp với

hoanghaihc511

hoanghaihc511

Trung cấp
30/8/10
70
0
0
Q9, TP HCM
bác hoangvudb em làm như bác chỉ mà có nhập đc đâu! từ trước giờ 2.5.3 bên em vẫn nhập số âm bình thường chỉ cần đánh dấu - đằng trước số! mà đợt này tự nhiên nhập ko đc! em phải dùng cách này thấy cũng ok ai ko đánh đc số âm thử xem sao chỉ cần đánh số cần nhập sau đó đánh dấu , rùi enter là nó ra số âm liền à!

A

amidoll

Guest
20/10/10
3
0
0
32
Hcm
làm như mấy bác ròi mà vẫn chả dc gì sất :((

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA