Cách tính thuế TNCN phiên bản 1.1 Tính Như thế nào?

• Thread starter Ngadecovil
  • Ngày gửi
N

Ngadecovil

Sơ cấp
26/9/09
9
0
0
Phù Ninh - Phú Thọ
Chào các anh chị thành viên trong Webketoan,em mới đc biết phần mềm HTKK Thuế 2.5.0 và phiên bản 1.1 mới được phát hành ngày 18/03/2010, nhưng phiên bản này mới quá em vẫn chưa hiểu cách tình thuế TNCN của công ty em.Công ty em hàng tháng vẫn kê khai Thuế TNCN cho 1 người nước ngoài, Luơng của ông ấy là 25.500.000 VNĐ/1 tháng, ông ý có 1 người con thuộc diện phụ thuộc Được trừ gia cảnh.vậy hàng tháng em có thể tính tiền thuế TNCN phải nộp là bao nhiêu ạ? và có pải là kê khai trong mẫu 02/KK - TNCN ko ạ? nếu kê khai ở đó thì kê khai ntn? em mới vào nghề nên khoản này chưa rỗ lắm mong cả nhà giúp đỡ em nha. Xin chân thành cảm ơn và hậu tạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
hellangles

hellangles

Thiên sứ địa ngục
15/11/06
106
0
0
Khanh Hoa
Trước tiên bạn phải xác định xem ông Sếp đó thuộc diện người cư trú hay là người không cư trú. Nếu là người cứ trú thì quyết toán bình thường như những nhân viện còn lại trong cty. còn nếu là người không cư trú thì chịu mức thuế suất là 20% hay 25% tùy theo cách tính
xem thêm thông tư 84 và CV 451

N

Ngadecovil

Sơ cấp
26/9/09
9
0
0
Phù Ninh - Phú Thọ
Trước tiên bạn phải xác định xem ông Sếp đó thuộc diện người cư trú hay là người không cư trú. Nếu là người cứ trú thì quyết toán bình thường như những nhân viện còn lại trong cty. còn nếu là người không cư trú thì chịu mức thuế suất là 20% hay 25% tùy theo cách tính
xem thêm thông tư 84 và CV 451

Xếp của mình là người cư trú mà, ông ý làm việc tại công ty mình 5 năm rùi, nhưng giờ mình muốn hỏi thêm 1 điều nữa là bây jờ quyết toán thuế thì ông ý cũng giống như người việt nam là đc giảm trừ sáu tháng đầu năm pải ko bạn? và ông ý làm việc tại khu Công nghiệp có đwocj giảm trừ 50 % như khu kinh tế ko? cảm ơn bạn nhiều nhiều