Ghi sai Hóa đơn GTGT

• Thread starter hieudragon
  • Ngày gửi
H

hieudragon

Guest
17/10/09
3
0
0
tp.hcm
Em vừa phát hiện sai ghi sai 1 hóa đơn như sau:
Tổng số tiền thanh toán: 1,256,458 đ. Số tiền bằng chữ: Một triệu, hai trăm năm mươi sáu ngàn đồng bốn trăm năm mươi tám đồng.
Sai như vậy có phải hủy hóa đơn không? Công ty em ở Tp.HCM khách hàng ở Hà Nội em đã gửi hóa đơn. Em vừa mới vào nghề giờ không biết xử lý làm sao. Anh (chị) giúp em với. Em cảm ơn anh (chị) nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Tổng số tiền thanh toán: 1,256,458 đ. Số tiền bằng chữ: Một triệu, hai trăm năm mươi sáu ngàn đồng bốn trăm năm mươi tám đồng.
Sai như vậy có phải hủy hóa đơn không? Công ty em ở Tp.HCM khách hàng ở Hà Nội em đã gửi hóa đơn. Em vừa mới vào nghề giờ không biết xử lý làm sao. Anh (chị) giúp em với. Em cảm ơn anh (chị) nhiều
Gạch ngang bỏ bớt chữ "đồng" ghi thừa, đừng bôi lem nhem, cứ gạch ngang để đọc được còn dễ giải thích, lỗi nhỏ không đáng đâu.

Lơ luôn cũng không ai chú ý đâu :004:

H

hieudragon

Guest
17/10/09
3
0
0
tp.hcm
Em cảm ơn anh (chị). Nhưng nếu người ta phát hiện ra thì xử lý làm sao. Hóa đơn em gửi mất rồi

N

nuatraitim

Guest
30/1/10
2
0
1
soc trang
lỗi đó không lớn, bạn cứ gạch bỏ chũ đồng là được rồi

nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
Nhung cũng từng như vậy, nhung gạch ngang qua chữ đồng, hoá đơn VAT bạn đã gởi ra Hà Nội bạn gọi điện ra nhờ kế toán bên đó chèn giấy thang gạc ngang qua cũng được

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Em cảm ơn anh (chị). Nhưng nếu người ta phát hiện ra thì xử lý làm sao. Hóa đơn em gửi mất rồi
Cũng tùy vào khách hàng thôi bạn ơi,ng ta một mực ko chịu nhận thì phải làm biên bản hủy hđ đó rồi xuất lại cái khác thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA