Nộp BCTC ở những đâu

• Thread starter nguyentuhoa
  • Ngày gửi
N

nguyentuhoa

Trung cấp
20/11/09
93
0
0
35
Hà Nội
Em chào các anh chị, năm nay là năm đầu tiên em làm BCTC nên chưa biết phải nộp ở những đâu và số lượng là bao nhiêu quyển, em ở chi cục thuế H.Từ Liêm, mong các anh chị giúp đỡ, em xin cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
NGUYEN VO BINH

NGUYEN VO BINH

Cao cấp
7/3/07
275
2
18
Trang Bang - Tay Ninh
Em chào các anh chị, năm nay là năm đầu tiên em làm BCTC nên chưa biết phải nộp ở những đâu và số lượng là bao nhiêu quyển, em ở chi cục thuế H.Từ Liêm, mong các anh chị giúp đỡ, em xin cảm ơn.

Chào bạn nguyentuhoa;639839
Bạn áp dụng QD 15 hay QD48 ,trong đó có nói rõ cần nộp BCTC những nơi cần nộp
Thuế
Thống Kê
Sở KHĐT
Lưu đơn vị

N

nguyentuhoa

Trung cấp
20/11/09
93
0
0
35
Hà Nội
Em làm theo QĐ48 anh ạ, vậy là em phải làm 4 bản, 2 bản lên thuế, 1 bản lên thống kê và 1 bản lên CQ ĐKKD ah, mà em còn chưa biết cơ quan đăng ký KD là cơ quan nào nữa, hi hi

nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
Em làm theo QĐ48 anh ạ, vậy là em phải làm 4 bản, 2 bản lên thuế, 1 bản lên thống kê và 1 bản lên CQ ĐKKD ah, mà em còn chưa biết cơ quan đăng ký KD là cơ quan nào nữa, hi hi
bạn không lưu lại cho cty bạn 1 bộ hả

NGUYEN VO BINH

NGUYEN VO BINH

Cao cấp
7/3/07
275
2
18
Trang Bang - Tay Ninh

Chào nguyentuhoa;639857
Mình là phụ nữ bạn ơi , Cơ quan ĐKKD là sở kế hoạch đầu tư đó bạn ơi
Thân chào bạn nhé

nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
i cha, vậy là em phải in 5 bộ cơ ah,hi hi
bạn cần 4 bộ thui "vậy là em phải làm 4 bản, 2 bản lên thuế, 1 bản lên thống kê và 1 bản lên CQ ĐKKD ah",, hi hi, mỗi nơi 1 bản thôi , thuế bạn cũng nộp 1 thui à

newaccounting

newaccounting

Cao cấp
29/6/09
274
2
0
Long An
Mình chỉ nộp ở Thuế và Phòng thống kê thôi, còn một số người bạn của mình thậm chí chỉ nộp ở Thuế mà thôi.

M

MuaBongBong

Guest
24/6/09
21
0
0
38
Binh Duong
Mình thì phải nộp thêm cho cả Ban Quản lý KCN... hjz

V

vo thi thu hong

Sơ cấp
19/2/09
3
0
0
Hoàng Hoa Thám F6 QBT
cho em hoi ve xe co ky hieu va ma so hoa don vay co dua vao chi phi ko moi nguoi chi em voi

T

thanhthuyluu

Sơ cấp
25/12/08
15
0
0
40
ha noi

Mình cũng mới mắc vấn đề này. theo như mình tìm hiểu thì cần nộp 3 bản ở Chi cục thuế huyện. Như nộp báo cáo hàng tháng.
và phải nộp 1 bản lên phòng thống kê huyện nữa.:005::005:

bongtrang999

bongtrang999

Cao cấp
25/1/10
325
4
0
36
Cần Thơ
Mình cũng mới mắc vấn đề này. theo như mình tìm hiểu thì cần nộp 3 bản ở Chi cục thuế huyện. Như nộp báo cáo hàng tháng.
và phải nộp 1 bản lên phòng thống kê huyện nữa.:005::005:

Nếu bạn ở nơi khác mình k biết, nhưng ở Cần Thơ thì thế này nhe: nộp 1 bản cho chi cục thuế Quận - cq thuế quản lý trực tiếp của đơn vị mình, 1 bản giữ lại cty.

H

hakhanhcuong

Sơ cấp
28/4/09
5
0
1
45
Quảng Ninh
Theo tôi nhớ thì hình như nộp 1 bản cho cơ quan thuế quản lý trực tiếp, 1 bản lên Sở kế hoạch đầu tư Tỉnh, 1 bản lên phòng Thống kê

M

missquenh

Guest
9/3/10
16
0
0
hà nội
Nên chọn hình thức ghi sổ kế toán nào ạ

Công ty em mới thành lập, hoạt động trong lĩnh vực xây dựng. Em mới vào, xem hệ thống sổ sách thì chưa có 1 tí gì cả. Chỉ có giấy chứng nhận đăng kí thuế chứ chưa có hình thức ghi sổ. Thế bây giờ em phải làm thế nào ạ? Mình có phải đăng kí với bên Thuế ko ạ? và em nên chọn hình thức ghi sổ nào ạ. các bác chỉ giứp em với, em mới ra trường nữa nên chưa có kih nghiệm ạ
Tks các bác!

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
Nếu vay vốn tại Ngân hàng cũng phải nộp 01 bản cho họ.

O

Opalt

Sơ cấp
27/2/10
12
0
1
Hà Nội
Sao tớ thấy mọi người bảo là khi nào cơ quan thống kê yêu cầu thì mới phải nộp mà. Vậy rốt cuộc là mình có phải nộp luôn bây giờ không? Băn khoăn quá.:016:

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
Sao tớ thấy mọi người bảo là khi nào cơ quan thống kê yêu cầu thì mới phải nộp mà. Vậy rốt cuộc là mình có phải nộp luôn bây giờ không? Băn khoăn quá.:016:

Tùy từng địa phương, nếu phòng thống kê ở đó ko yêu cầu thì cũng ko nhất thiết phải nộp.

O

Opalt

Sơ cấp
27/2/10
12
0
1
Hà Nội
Thế làm thế nào để bít là họ có yêu cầu, mình thì ko thấy có cái gì gửi về, đi nộp bc ở cục thuế thì có mấy chị bảo fai nộp. T ở phường láng hạ, quận đống đa.

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
Mình ở Quảng Ninh khi nào có công văn của phòng thống kê TP yêu cấu nộp thì mình mới nộp, ko có thì hì .. hì ,,, (quên luôn).

D

daonguyenvu

Guest
19/1/10
2
0
0
TP.HCM
Phải nộp một bộ lên phòng thống kê không thì người ta nói là không cung cấp số liệu đó!( Mình bị rồi nè), Còn đem lên thuế thì cầm lên 02 bộ, thuế đóng dấu cho mình một bộ rồi cầm về còn một bộ để lại.
Mà nếu đơn vị có vay vốn để hoạt động thì nếu ngân hàng cho vay có yêu cầu thì cũng nộp cho Ngân hàng 01 bộ nữa đó nha!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA