công ty mới thành lập nộp tờ khai thuế TNDN

• Thread starter nhungbv
  • Ngày gửi
N

nhungbv

Trung cấp
4/1/10
157
0
0
36
lao cai
em chào các anh chị và các bạn, em có mvấn đề này mướn hỏi anh chị trong wkt chút ạ. em mới làm ở 1 công ty mới thành lập , em làm tờ khai thuế TNDN tạm tính theo quý, đây là quý đầu tiên em phải nộp vì công ty mới thành lập ngày 29-01 nam 2010, hiện chưa có doanh thu mà chỉ có chi phí thôi, vậy trên tờ khai TTNDN tạm tính ở các chỉ tiêu em phải vào thế nào ạ, anh chị giúp em với, em cảm ơn anh chị nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
em chào các anh chị và các bạn, em có mvấn đề này mướn hỏi anh chị trong wkt chút ạ. em mới làm ở 1 công ty mới thành lập , em làm tờ khai thuế TNDN tạm tính theo quý, đây là quý đầu tiên em phải nộp vì công ty mới thành lập ngày 29-01 nam 2010, hiện chưa có doanh thu mà chỉ có chi phí thôi, vậy trên tờ khai TTNDN tạm tính ở các chỉ tiêu em phải vào thế nào ạ, anh chị giúp em với, em cảm ơn anh chị nhiều.

Chưa có DT chỉ có chi phí thì trên tờ khai thuế TNDN tạm tính bạn đưa phần chi phí vào-> DN đang lỗ và đem đi nộp tờ khai nhé!

N

nhungbv

Trung cấp
4/1/10
157
0
0
36
lao cai
anh ơi vậy phần lỗ đó khi nhập vầo được thể hiện là âm đúng k ạ(ở trong ngoặc đơn)

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
anh ơi vậy phần lỗ đó khi nhập vầo được thể hiện là âm đúng k ạ(ở trong ngoặc đơn)
Cột doanh thu bạn ghi=0 chi phí bao nhiêu ghi vào ,lợi nhuận sẻ là âm thể hiện dấu ( ).

N

nhungbv

Trung cấp
4/1/10
157
0
0
36
lao cai
vâng em cảm ơn anh nhé, em còn câu hỏi này muốn anh chỉ bảo thêm nữa ạ.em vẫn chưa hiẻu lắm về phần lỗ được chuyển trong kỳ và lỗ được chuyển từ kỳ trước chuyển sang, anh bảo em với.

N

nhungbv

Trung cấp
4/1/10
157
0
0
36
lao cai
Cột doanh thu bạn ghi=0 chi phí bao nhiêu ghi vào ,lợi nhuận sẻ là âm thể hiện dấu ( ).

anh chị ơi vậy những hoá đơn thông thường mình vẫn được coi đó là chi phí chứ ạ, còn những hoá đơn GTGT thì lấy số tiền chưa thuế để nhập vào chi phí phải vậy không ạ.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA