Hỏi: Tài liệu, công thức tính NPV, IRR?

• Thread starter htthongttp
  • Ngày gửi
htthongttp

htthongttp

Trung cấp
28/9/09
166
0
16
ho chi minh
Cả nhà ai có tài liêu hoặc công thức tính NPV và IRR không ,xin giúp ,em đang ôn để thi vào kê toán Ngân hàng , lúc học TCDN có làm bài tập nhiều ,bây giờ làm riết ktoán DN nên quên .Có bài tập thì cho em xin luôn nghen,em cảm ơn nhiều nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lamhic

Trung cấp
4/10/04
190
2
18
40
Ha Noi
Dùng hàm trong ẽxcel tính, có hàm npv, irr

H

HienNho

Sơ cấp
15/3/10
6
0
0
35
dongnai
Cả nhà ai có tài liêu hoặc công thức tính NPV và IRR không ,xin giúp ,em đang ôn để thi vào kê toán Ngân hàng , lúc học TCDN có làm bài tập nhiều ,bây giờ làm riết ktoán DN nên quên .Có bài tập thì cho em xin luôn nghen,em cảm ơn nhiều nhiều

có file đính kèm đó, bạn tham khảo nha
NCF: ngân lưu ròng = ngân lưu vào - ngân lưu ra
n: số năm đầu tư
r: lãi suất
hổng biết có giúp gì được cho Lamhic hok, chúc học tốt
nhỏ đang làm báo cáo về phân tích tài chính của hệ thống chuỗi quầy cafe mà hok biết làm sao hết, bạn chuyên về tài chính có gì góp ý cho nhỏ nha, thanks nhiều!

Đính kèm

• NPV.doc
    24 KB · Lượt xem: 1,369
htthongttp

htthongttp

Trung cấp
28/9/09
166
0
16
ho chi minh
Cảm ơn hiennho nghen!! Không biết tìm tài liệu bài tập ở đâu ,hiennho có những bài tập dang này ko ??

H

HienNho

Sơ cấp
15/3/10
6
0
0
35
dongnai
Cảm ơn hiennho nghen!! Không biết tìm tài liệu bài tập ở đâu ,hiennho có những bài tập dang này ko ??

Bạn tham khảo bài này nhé!
Nhỏ đang làm báo cáo về phân tích tài chính cho hệ thống chuỗi quầy cafe (giống như hệ thống chuỗi quán cafe Trung Nguyên đó) mà hok biết làm sao, bạn có tài liệu nào hay liên quan đến đề tài này thì gửi cho nhỏ nha, mail của nhỏ nà: hiennho.bh@gmail.com.
Thanks!!!!

Đính kèm

• NPV.rar
    3 KB · Lượt xem: 683
P

Phan Thi Minh CUc

Guest
24/3/10
2
0
0
Lam Dong
Bạn có thể tới các nhà sách tìm sách tài chính doanh nghiệp của Đh Kinh tế or của nhìu trường sách nào cũng có công thức đầy đủ mà [nếu muốn rẻ thì mua sách photo trên đường Đào Duy Từ sát DH Kinh tế ^^]

M

mai huong 86

Guest
31/10/10
1
0
0
37
huế
Cảm ơn mọi người đã giúp mình hiểu hơn về NPV nhé.

T

thanhnam711

Guest
24/11/11
1
0
0
33
ninh binh
bạn nào cho mình lại cái công thức đi, mình down ko dc

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA