Chưa nộp TK VAT và tiền thuế VAT thì giải quyết thế nào, các bạn ơi ????

• Thread starter Lê Anh Minh
  • Ngày gửi
L

Lê Anh Minh

Guest
5/2/06
12
0
0
TP.HCM
Chào các bạn, mình mới vào làm ở Cty này thôi nhưng thấy có nhiều thứ phải giải quyết quá. Các bạn cho mình hỏi tí nha.

*Tình trạng của cty mình năm 2009 là:
Cty mình trong năm 2009 do thay đôỉ nhân sư và địa điểm cty. nên tư tháng 4 đến tháng 7 đã nộpTK VAT rôì, nhưng chưa nộp tiền thuế VAT. Và cty có nhận thong báo báo thiếu tiền nộp thuế từ T4 đến T7 (không có thông báo báo thiếu tiền phạt chậm nộp thuế).
Còn tư tháng 08 đến tháng 12 thì chưa nôp TK VAT và tiên thuế luôn.

* T2/2010, cty mình đã có GP thay đổi tên cty nhưng vẫn chưa thay đổi con dấu, xin hủy HĐơn và vẫn còn sd HĐơn cũ, con dấu cũ. (eo ơi… :wall: sợ quá)

Bây giờ, cty mình muốn nộp tiền thuế VAT và TK VAT còn thiếu thì phải làm sao ạh? Mình có câ`n in lại TK VAT tưng tháng kèm theo "Giải trình khai bô3 sung, điều chỉnh" (theo chương trình khai mã vạch) tư` T4 đên' T12/2009 không?
hay có cần làm công văn giải trình nhưng khó khăn trong năm 2009 gì không? Và tiền phạt thuê có gồm tiền phạt chậm nộp tiền thuế từ T4 đến T12 và tiền chậm nộp TK VAT từ T8 đến T12 không vậy?

và còn như4ng gì mình câ2n phải làm thêm nưa không?

Các bạn giúp mình vơi' nhé.
Mình cảm ơn cả nhà nhé. :015:

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lamhic

Trung cấp
4/10/04
190
2
18
40
Ha Noi
- Theo luật quản lý thuế và ND 98 về xử lý vi phạm trong lĩnh vực thuế thì cty bạn sẽ bị phạm do chưa nộp tờ khai. Nếu có lien quan đến chậm nộp thuế GTGT nữa thì cộng thêm phần chậm nộp.

- Khi có giấy phép thay đổi thì có thể làm xin huỷ hoá đơn GTGT rồi.

Còn cụ thể thì lên gặp cơ quan thế để biết rõ tiền phạt.mức phạt

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA