Mặt hàng chịu thuế GTGT 10% và không chịu thuế ghi chung một cuốn hd được không?

• Thread starter heo rom
  • Ngày gửi
D

Dinh Thuy An

Guest
1/6/10
1
0
0
36
Thái Bình
Mình nghĩ vẫn dược bạn ah vì cty chi được mua 1 loại hóa đơn thôi,hóa đơn GTGT or hóa dơn bán hàng thông thường.
Mình ghét nhất những câu trả lời theo kiểu " mình nghĩ là.... tôi nghĩ là...." nghe chả mang tính xây dựng ji hết. Người hỏi cần những câu trả lời chính xác chứ ko fai theo suy nghĩ của "mình" mà fai theo luật của NN :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HOANGNAM

Cao cấp
17/10/04
1,257
17
38
58
Binh duong
Các bác cho em hỏi: kinh doanh mặt hàng chịu thuế GTGT 10% và mặt hàng không chịu thuế GTGT ghi chung 1 cuốn hóa đơn được không vậy?
Được bạn ạ. Trong thông tư hướng dẫn thuế GTGT của Bộ tài chính có nói rõ trường hợp này. Bạn tìm đọc thêm.

gotasin

gotasin

Trung cấp
Thấy kỷ chưa, một DN không thể sử dụng cùng lúc hoá đơn GTGT và hoá đơn thông thường.

Hoá đơn GTGT sử dụng cho các đối tượng đăng ký theo phương pháp khấu trừ.
Hoá đơn thông thường, thường thấy ở các hộ kinh doanh nhỏ lẽ, không thực hiện kê khai thuế theo phương pháp khấu trừ.

em cám ơn anh VTM, em sẽ coi kỹ lại vấn đền này, muốn thank anh một cái nhưng mà kiếm hòai không thấy
nút "Thank" ở đâu cả, diễn đàn mới đổi giao diện nên em cũng chưa quen.

P

Pemoi

Sơ cấp
Được chứ bạn,vì mình chỉ mua có một loại hđ mà.Hihi
Nhân tiện đây mình xin giới thiệu
Mình là thành viên mới đăng ký
Mới làm kế toán nên còn nhiều vấn đề chưa biết mong nọi người giúp đỡ dùm
cảm ơn mọi người nhiều

D

dunghai

Guest
14/10/12
3
0
0
ha noi
Ðề: mặt hàng chịu thuế GTGT 10% và không chịu thuế ghi chung một cuốn hd được không?

Em chào các anh chị kế toán!
Em mới vào làm cho 1cty phần mềm có 2 sp chịu thuế suất 10% và không chịu thuế, hoá đơn đầu vào có thuế suất 10% nhưng em không biết phân bổ thuế nào cho 2sp trên, và tính thuế TNDN thế nào . em xin nhờ các anh chị nào có kinh nghiệm trong lĩnh vực này giúp em với

T

thanhhaoquang

Trung cấp
21/1/10
73
1
0
39
hcm
Ðề: mặt hàng chịu thuế GTGT 10% và không chịu thuế ghi chung một cuốn hd được không?

ghi chung 1 cuốn thì được, ghi chung 1 tờ là không được