Chế độ nghỉ phép năm của CBVC

• Thread starter haiyenyen
  • Ngày gửi
H

haiyenyen

Trung cấp
9/4/08
65
0
6
40
vũng tàu
Cả nhà ơi cho mình hỏi chút!
Đơn vị mình năm 2009 có một số cán bộ do nhu cầu công việc mà Giám đốc không giải quyết hết phép năm cho người ta. ( VD Chị làm tổ chức chỗ mình quyền lợi chị được nghỉ 14 ngày/năm nhưng trong năm xếp mình chỉ giải quyết cho chị nghỉ 05 ngày ), bây giờ mình phải thanh toán số phép còn lại cho chị, mình không biết thủ tục phải cấn có những gì? và có đựơc thanh toán ko? có văn bản nào hướng dẫn cụ thể k0? cả nhà giúp mình với nhé.
cám ơn nhiếu!

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

DươngHà

Guest
27/11/06
25
1
0
45
Hà Nội
Chào bạn.
Trong trường hợp này, số ngày phép còn lại được thanh toán = 200% lương của ngày làm việc bình thường, áp dụng theo Luật lao động và Công văn số 45/ATLĐ-CSQP về việc thực hiện chế độ nghỉ hàng năm do Cục An toàn lao động ban hành ngày 03/3/2005.

Thủ tục thì chỉ cần BP Tổ chức tính số ngày chưa nghỉ do CQ không bố trí được ngày nghỉ và bạn in công văn (có dấu đen) trên ở trang luật việt nam nhé.

Vừa rồi mình cũng thanh toán được cho CQ mình rồi, mình bảo vệ được với KBNN bằng các văn bản trên đấy.

A

abchuong

Sơ cấp
16/3/10
7
0
0
Ninh bình
Cho mình hỏi với!
Trong công văn số 45 trường hợp đầu tiên khi mà người lao động tự nguyện đi làm vào ngày nghỉ phép năm thì chỉ được hưởng lương như đi làm bình thường hay là ngoài lương đó còn được hưởng thêm 100% lương nữa?

D

DươngHà

Guest
27/11/06
25
1
0
45
Hà Nội
Theo mình trong trường hợp này, người lao động không được hưởng thêm 100% nữa.
Bản chất của việc thêm 200% lương của những ngày phép này chính là lương làm thêm vào những ngày nghỉ/lễ = 300% lương đang hưởng (trong đó 100% đã được trả trong bảng lương hàng tháng rồi bạn ah).

C

chiaxa1325

Lang thang!
10/11/08
545
48
28
Chốn thiên đường
cán bọ không nghỉ hết số phép thì bạn vẫn cứ thanh toán tiền phép bình thường còn những ngày không được nghỉ vẫn phải đi làm thì bạn thanh toán theo chế đọ làm thêm giờ thôi. Ngày thường là 150% lương.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA