tính quyết toán TNCN với người làm 5 tháng cuối năm

• Thread starter xuanhoahoa
  • Ngày gửi
X

xuanhoahoa

Trung cấp
19/12/08
96
0
0
ha noi
xin chỉ gúp em trường hợp làm từ tháng 1 đến tháng 6 tháng 7 nghỉ tháng 8 đến tháng 12 đi làm liên tục và có tạm nộp thuế TNCN thì khi QT chia 6 tháng cuối năm hay 5 tháng. em xin cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bui thi my phuong

Guest
22/7/09
3
0
0
Bình Thuận
khi QT bạn chia cho 6 tháng, trong PMQT cũng mặc định là chia cho 6 bạn ạ

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Bạn không cần phải quan tâm đến Quyết toán cuối năm chia 6 hay chia 5 tháng.
Chỉ căn cứ giấy uỷ quyền theo mẫu số 04-2/TNCN ban hành kèm theo TT60/2007 của từng cá nhân có thu nhập, rồi tích vào ô "CQCT quyết toán thay" là xong. Chênh lệch số còn phải nộp thì cơ quan chia trả nộp tiếp hoặc bù trừ vào kỳ sau.

H

hthu150982

Guest
9/12/08
22
0
0
hn
Các bác cho em hỏi là cơ quan em có 2 người làm từ tháng 8-12, tính thuế 4 tháng từ 9-12, vậy nếu em quyết toán tại CQCT cho họ thì PM mặc định chia 6 nên họ ko phải nộp thuế trong khi tính lẻ hàng tháng thì phải nộp, vậy có được ko ? Còn 1 người làm đúng từ tháng 12, có 1 tháng mà lại muốn CQCT quyết toán hộ , em phải làm thế nào ạ? tks các bác

X

xuanhoahoa

Trung cấp
19/12/08
96
0
0
ha noi
Em xin cảm ơn các bác đã chỉ giúp em hỏi vậy để còn lo nộp số còn lại trước 31/3 không thì lại bị phạt. trường hợp của em nếu chia 5 tháng thì phải nộp thêm còn chia 6 tháng thì lại nộp thừa. cá nhân đó ký Hợp đồng dài hạn. em nộp tiền trước còn báo cáo đến 31 /5 mới hết hạn phải không ạ