Lỗi của chức năng Tra cứu tờ khai

• Thread starter Coc Yeu
  • Ngày gửi
Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
912
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Các anh chị chỉ giúp em vấn đề này với ạ.
Em đã down PM HTKK 2.5.1 nhưng khi sử dụng chức năng tra cứu tờ khai thì hiện ra cửa sổ báo lỗi:
Run-time error '9': Subscript out of range.
Như vậy là bị lỗi gì ạ ? Giờ em muốn tra cứu xem tờ khai các tháng mình đã kê khai thì phải làm thế nào ạ?

Mong các anh chị chỉ giúp em với ạ. ( Em đang cần gấp vì bị thất lạc một số tờ khai trong năm 2009) :(

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

truongbk24

Trung cấp
17/3/10
58
0
6
hà nội
Các anh chị chỉ giúp em vấn đề này với ạ.
Em đã down PM HTKK 2.5.1 nhưng khi sử dụng chức năng tra cứu tờ khai thì hiện ra cửa sổ báo lỗi:
Run-time error '9': Subscript out of range.
Như vậy là bị lỗi gì ạ ? Giờ em muốn tra cứu xem tờ khai các tháng mình đã kê khai thì phải làm thế nào ạ?

Mong các anh chị chỉ giúp em với ạ. ( Em đang cần gấp vì bị thất lạc một số tờ khai trong năm 2009) :(

Bạn nên cài bản HTKK mới nhất trên diễn đàn webketoan, rồi chạy thử lại xem có bị lỗi nữa hay ko. Theo mình nghĩ có khi bạn dùng bản cũ nên nó hơi bị trục trặc, chúc bạn thành công :D

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
912
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Bạn nên cài bản HTKK mới nhất trên diễn đàn webketoan, rồi chạy thử lại xem có bị lỗi nữa hay ko. Theo mình nghĩ có khi bạn dùng bản cũ nên nó hơi bị trục trặc, chúc bạn thành công :D
Mình đã dùng bản 2.5.1 cập nhật ngày 18/3 rồi bạn ạ. Kê khai bình thường, chỉ mỗi cái lỗi í thôi ... Cám ơn bạn :)

T

truongbk24

Trung cấp
17/3/10
58
0
6
hà nội
Mình đã dùng bản 2.5.1 cập nhật ngày 18/3 rồi bạn ạ. Kê khai bình thường, chỉ mỗi cái lỗi í thôi ... Cám ơn bạn :)

Theo mình bạn nên làm như sau là chắc ăn :
B1 : Để tránh mất dữ liệu, bạn vào thư mực cài HTKK, thường là C:\Program files\HTKK130, bạn cop toàn bộ dữ liệu nằm trong thư mục Datafile ra 1 chỗ khác.
B2 : "Remove" HTKK cũ, sau đó khởi động lại máy
B3 : Nếu bản của bạn là bản download trên webketoan, thì cài lại bằng bản đó (khuyến cáo: nên lên webketoan download, bởi vì có khi có cập nhật).
B4 : Vào lại đường dẫn như B1, cop dữ liệu lúc nãy đã cop ra chỗ khác vào đúng thư mục Datafile(đường dẫn như trên), sau đó thử lại xem còn bị lỗi ko.

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
912
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Theo mình bạn nên làm như sau là chắc ăn :
B1 : Để tránh mất dữ liệu, bạn vào thư mực cài HTKK, thường là C:\Program files\HTKK130, bạn cop toàn bộ dữ liệu nằm trong thư mục Datafile ra 1 chỗ khác.
B2 : "Remove" HTKK cũ, sau đó khởi động lại máy
B3 : Nếu bản của bạn là bản download trên webketoan, thì cài lại bằng bản đó (khuyến cáo: nên lên webketoan download, bởi vì có khi có cập nhật).
B4 : Vào lại đường dẫn như B1, cop dữ liệu lúc nãy đã cop ra chỗ khác vào đúng thư mục Datafile(đường dẫn như trên), sau đó thử lại xem còn bị lỗi ko.

Mình nghĩ đây là cách Tránh mất dữ liệu còn hiện lại chắc dữ liệu của mình mấy rồi, vì mình thử bằng cách vào tờ khai mới, nhập tháng mà mình muốn thử, VD như T3/2009 thì cũng chỉ ra 1 tờ khai trắng chưa có số liệu.
Dù sao cũng rất cảm ơn bạn. :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA