Đổi hình thức ghi sổ có được không?

• Thread starter thuylinhsido
  • Ngày gửi
T

thuylinhsido

Trung cấp
24/6/08
130
1
18
41
q1
Chào cả nhà. Tình hình là thế này, kế toán cũ của cty em lúc trước làm sổ sách theo hình thức chứng từ ghi sổ, và làm BC tài chính theo QĐ 15, nay em mới vô làm thì muốn làm theo hình thức Nhật ký chung cho dễ, và sử dụng theo QĐ 48 ( lại hình DN nhỏ) vậy từ tháng 01/2010 này em làm theo hình thức NKC được không các bác, em có cần đăng ký lại với thuế hay không? Mong mọi người chỉ giúp. Em chân thành cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chào cả nhà. Tình hình là thế này, kế toán cũ của cty em lúc trước làm sổ sách theo hình thức chứng từ ghi sổ, và làm BC tài chính theo QĐ 15, nay em mới vô làm thì muốn làm theo hình thức Nhật ký chung cho dễ, và sử dụng theo QĐ 48 ( lại hình DN nhỏ) vậy từ tháng 01/2010 này em làm theo hình thức NKC được không các bác, em có cần đăng ký lại với thuế hay không? Mong mọi người chỉ giúp. Em chân thành cảm ơn.

Cần phải có thông báo gởi cơ quan thuế quản lý.
Mẫu tham khảo.

T

thuylinhsido

Trung cấp
24/6/08
130
1
18
41
q1
Anh VTM cho em hỏi thêm, bây giờ đã là tháng 3 nhưng em muốn đký làm lại theo QĐ 48 thì bây giờ nộp " tahy đổi chế độ kế toán " thì có sao không anh,cơ quan thuế có chấp nhận không,hay bắt từ đầu năm mình phải đký? Mong anh chỉ thêm dùm em.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA