Phạt nộp trể hạn hồ sơ quyết toán TNDN

• Thread starter thuylien
  • Ngày gửi
T

thuylien

Guest
14/8/05
23
0
0
41
gần nhà mọi người
Thân chào mọi người,

Do sếp em đi công tác nên không thể ký tên và đóng dấu trên tờ quyết toán TNDN.Ngày 10/04 sếp em về.Vậy trển 10 ngày mức phạt là bao nhiêu? Em đọc Nghị định 98 thấy 100.000-1.000.00. Nhưng em muốn biết số chính xác để báo cáo sếp.Mong nhận được sự giúp đỡ từ anh chị em gần xa. :1nono:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangtq

Cao cấp
17/6/08
232
8
18
TPHCM
www.facebook.com
Nghị định 98 quy định khung phạt là từ 100.000 đ đến 1.000.000 đ đối với hành vi vi phạm nộp hồ sơ thuế trễ hạn như bạn nêu.
Còn phạt cụ thể là 100.000 đ là do cơ quan thuế quyết định khi phạt, phụ thuộc vào giải trình của bên Công ty bạn, có áp dụng các tình tiết tăng nặng hoặc giảm nhẹ hay không nữa.... Vì vậy bạn không thể biết chính xác số tiền phạt bây giờ được.

Sao lúc trước khi đi công tác sếp bạn k làm giấy ủy quyền cho ai đó ở kỳ ký hồ sơ, vậy có phải là khỏe không ???

Sửa lần cuối:
T

thuylien

Guest
14/8/05
23
0
0
41
gần nhà mọi người
550.000 nếu ko có tình tiết tăng nặng giảm nhẹ

Cám ơn anh

Còn nếu em làm trước công văn xin nộp trể và trình bày lý do.Vậy có được không ? Em chỉ bị vấn đề con dấu hà.Vì ở HCM em là chi nhánh hạch toán độc lập thì em có thể nhờ sếp ở HN ký.Hôm trước em có lên thuế hỏi là em lấy dấu của Cty ở HN đóng rồi sao đó sếp chi nhánh về em nộp bảng bổ sung để không bị phạt và trể hạn thì thuế bảo không được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA