Quyết toán thuế TNCN đã in và nộp theo PM 2.5.0

• Thread starter bongtrang999
  • Ngày gửi
bongtrang999

bongtrang999

Cao cấp
25/1/10
325
4
0
36
Cần Thơ
Các bạn ơi, cho mình hỏi,
1) Mình đã nộp Quyết toán thuế TNCN theo PM 2.5.0 và nộp rồi rồi, trước khi có PM 2.5.1. K có mã vạch nhưng sao k thấy CQ thuế nói gì cả, mình có phải làm lại và in lại theo PM 2.5.1 k?
2) Cty mình k có trả lương cho TV, chỉ chia lãi cuối năm thôi vậy mình làm tờ khai thuế TNCN theo mẫu 02/KK-TNCN theo quý (dành cho tổ chức cá nhân trả thu nhập từ tiền lương, tiền công) có được k? Vì mình thấy mẫu 3,4 dành cho cá nhân k cư trú k hà. Nhưng mình nghĩ là khi chia lãi là "trả thu nhập từ kinh doanh" đúng k? nhưng mẫu 3,4 có dành cho tổ chức "trả thu nhập từ kinh doanh" nhưng lại k dành cho cá nhân có cư trú. Kỳ thiệt

Khóa học Quản trị dòng tiền
bongtrang999

bongtrang999

Cao cấp
25/1/10
325
4
0
36
Cần Thơ
Cá nhân cư trú có mẫu riêng mà![/QUOTE]

Mẫu nào vậy bạn? bạn chỉ cụ thể cho mình được k? mình xem từng mẫu rồi mà k thấy trường hợp "dành cho đơn vị trả thu nhập từ tiền lương, tiền công, thu nhập từ kinh doanh cho cá nhân cư trú"
Mà bạn cho mình hỏi thêm, chia vốn góp cho thành viên có phải là "trả thu nhập từ kinh doanh" cho họ k?

bongtrang999

bongtrang999

Cao cấp
25/1/10
325
4
0
36
Cần Thơ
Cách lập bc thuế TNCN Quý 1

Cty mình k có trả lương cho TV, chỉ chia lãi cuối năm thôi vậy mình làm tờ khai thuế TNCN theo mẫu 02/KK-TNCN theo quý (dành cho tổ chức cá nhân trả thu nhập từ tiền lương, tiền công) có được k? Vì mình thấy mẫu 3,4 dành cho cá nhân k cư trú k hà. Nhưng mình nghĩ là khi chia lãi là "trả thu nhập từ kinh doanh" đúng k? nhưng mẫu 3,4 có dành cho tổ chức "trả thu nhập từ kinh doanh" nhưng lại k dành cho cá nhân có cư trú. Kỳ thiệt

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Cty mình k có trả lương cho TV, chỉ chia lãi cuối năm thôi vậy mình làm tờ khai thuế TNCN theo mẫu 02/KK-TNCN theo quý (dành cho tổ chức cá nhân trả thu nhập từ tiền lương, tiền công) có được k? Vì mình thấy mẫu 3,4 dành cho cá nhân k cư trú k hà. Nhưng mình nghĩ là khi chia lãi là "trả thu nhập từ kinh doanh" đúng k? nhưng mẫu 3,4 có dành cho tổ chức "trả thu nhập từ kinh doanh" nhưng lại k dành cho cá nhân có cư trú. Kỳ thiệt
- Mẫu 03/KK-TNCN theo TT 20

nhungmuadauyeu

nhungmuadauyeu

Trung cấp
6/11/09
103
0
16
Ha Noi
Giúp mình nhé

Các bạn ơi, cho mình hỏi,
1) Mình đã nộp Quyết toán thuế TNCN theo PM 2.5.0 và nộp rồi rồi, trước khi có PM 2.5.1. K có mã vạch nhưng sao k thấy CQ thuế nói gì cả, mình có phải làm lại và in lại theo PM 2.5.1 k?
2) Cty mình k có trả lương cho TV, chỉ chia lãi cuối năm thôi vậy mình làm tờ khai thuế TNCN theo mẫu 02/KK-TNCN theo quý (dành cho tổ chức cá nhân trả thu nhập từ tiền lương, tiền công) có được k? Vì mình thấy mẫu 3,4 dành cho cá nhân k cư trú k hà. Nhưng mình nghĩ là khi chia lãi là "trả thu nhập từ kinh doanh" đúng k? nhưng mẫu 3,4 có dành cho tổ chức "trả thu nhập từ kinh doanh" nhưng lại k dành cho cá nhân có cư trú. Kỳ thiệt

Bạn ơi mình hỏi nè. Bạn có thể cho mình mượn bản quyết toán thuế TNCN bên bạn được ko. Mình làm rùi nhưng chưa dám bê đi nộp. Thấy phòng thuế bào pải đóng quyển nữa. Mình ko hiểu lắm. Bạn đã nộp và đã được Ok rùi thì cho mình chút kinh nghiệm nhé. Thanks nhiều. Nếu có thể vui lòng gửi cho mình qua mail: bonghongvang080@gmail.com

bongtrang999

bongtrang999

Cao cấp
25/1/10
325
4
0
36
Cần Thơ
Bạn ơi mình hỏi nè. Bạn có thể cho mình mượn bản quyết toán thuế TNCN bên bạn được ko. Mình làm rùi nhưng chưa dám bê đi nộp. Thấy phòng thuế bào pải đóng quyển nữa. Mình ko hiểu lắm. Bạn đã nộp và đã được Ok rùi thì cho mình chút kinh nghiệm nhé. Thanks nhiều. Nếu có thể vui lòng gửi cho mình qua mail: bonghongvang080@gmail.com

Cty mình k có trả lương nên làm đơn giản lắm. In mẫu 05 ra để trống tất cả chỉ tiêu.hihi
Cty bạn có trả lương thì các cá nhân cư trú có HĐLĐ thì mẫu 05A, k có HĐLĐ hoặc HĐ dưới 3 tháng thì 05B.

bongtrang999

bongtrang999

Cao cấp
25/1/10
325
4
0
36
Cần Thơ
- Cá nhân không cư trú mục V, chung mà ( VThu nhập từ kinh doanh của cá nhân không cư trú)

Bạn hiểu nhầm ý mình rồi, tất cả đều là cá nhân cư trú, nếu là "Thu nhập từ kinh doanh của cá nhân cư trú" thì mới đúng như ý mình hỏi