nhận tiền mặt hợp đồng sao cho đúng

• Thread starter nguyenhasumo
  • Ngày gửi
N

nguyenhasumo

Sơ cấp
8/10/09
3
0
0
tphcm
Các pác cho mình hỏi tý nha
công ty mình có ký một hợp đồng trị giá 177.400.000đ, bên a tạm ứng cho bên mình lần 1 số tiền 53.220.000đ bằng chuyển khoản, sau khi hoàn thành xong hợp đồng bên mình xuất hóa đơn cho bên A với số tiền của hợp đồng và ghi hình thức thanh toán bằng chuyển khoản nhưng khi chuyển tiền lần hai xếp mình lại nhận tiền mặt với số tiền là 124.180.000đ :wall:
như vậy có gì sai k vậy các pác tại mình có nghe nói là nhận tiền mặt không được quá 20tr và hóa đơn xuất pải ghi rỏ hình thức thanh toán giống với thực tế, có pác nào biết câu trả lời giúp mình nhanh nhanh với
cảm ơn các pác nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

t nguyet

Trung cấp
23/5/06
97
1
0
40
Quang Nam
Không có chuyện bán hàng mà không được nhận tiền mặt trên 20 triệu, mà chỉ có hoá đơn trên 20 triệu không thanh toán bằng chuyển khoản thì bên mua hàng sẽ không được khấu trừ thuế. Nếu như hợp đồng bạn 177.400.000 đồng nhưng thanh toán chuyển khoản 53.220.000 thì bên mua chỉ được khấu trừ thuế trên 53.220.000 đồng thôi, còn khoản thanh toán tiền mặt không được khấu trừ thuế. Về phía bên bán thì viết phiếu thu thu khoản tiền bên mua còn nợ, nếu chắc hơn tí nữa thì trong hợp đồng ghi hình thức thanh toán là, sau khi hoàn thành công việc bên mua thanh toán số tiền còn lại cho bên bán bằng tiền mặt hoặc chuyển khoản.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA