Sửa lại thuế VAT năm như thế nào ah?

• Thread starter hanha
  • Ngày gửi
H

hanha

Guest
7/7/09
34
0
0
37
Nam Định
Cả nhà ơi giúp mình với thuế đuợc khấu trừ hết tháng 12 theo báo cáo của tháng 12 đến giờ mình làm báo cáo năm số liệu không khớp nhau, nguyên nhân là do có 2 hoá đơn mình đã báo cáo 2 lần làm cho số VAT đầu ra tăng lên gần 1 triệu đồng? Cả nhà giúp mình là giờ phải điều chỉnh thế nào? ( thuế đầu ra của công ty mình vẫn được khấu trừ nhiều lắm lớn hơn 1 triệu đó)? Mọi nguời giúp mình nhanh nhé? Cảm ơn cả nhà nhiều.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ketovi

Đời lận đận.....;)
24/7/04
187
2
18
Nơi SX bánh ... Cáy
Mình cũng có vấn đề cần các weber tư vấn như bạn post, rất mong các weber chỉ điểm thêm

M

mamtom

Guest
4/11/06
20
0
0
Hà Đông
thì trong tờ khai thuế tháng 3 này bạn làm điều chỉnh giảm thôi, phải làm ngay trong tháng 3 nhé.

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Cả nhà ơi giúp mình với thuế đuợc khấu trừ hết tháng 12 theo báo cáo của tháng 12 đến giờ mình làm báo cáo năm số liệu không khớp nhau, nguyên nhân là do có 2 hoá đơn mình đã báo cáo 2 lần làm cho số VAT đầu ra tăng lên gần 1 triệu đồng? Cả nhà giúp mình là giờ phải điều chỉnh thế nào? ( thuế đầu ra của công ty mình vẫn được khấu trừ nhiều lắm lớn hơn 1 triệu đó)? Mọi nguời giúp mình nhanh nhé? Cảm ơn cả nhà nhiều.
làm tờ khai bổ sung và vào phụ lục 01-3 ghi giảm phàn thuế xuống

T

thuylinhsido

Trung cấp
24/6/08
130
1
18
41
q1
Bạn điều chỉnh theo mẫu 01/KHBS đó, chỉ tiêu điều chỉnh giảm số thuế phải nộp, làm lại TK 01/GTGT và bảng kê bán ra. Lý do đc thì ghi là khai trùng HĐ đầu ra là ok.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA