Cách nộp Báo cáo Quyết toán thuế TNCN qua internet

• Thread starter hat307
  • Ngày gửi
H

hat307

Sơ cấp
20/1/09
33
0
0
TpHCM
Cả nhà ơi,
Cho mình hỏi cách nộp Báo cáo Quyết toán thuế TNCN 2009 qua internet với? Mình sử dụng HTKK 2.5.1, đã kết xuất file dữ liệu lưu vào máy rồi. Giờ hổng biết làm sao để gửi cho Cơ quan Thuế bằng đường internet.:wall:
Giúp mình với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

cocman

Sơ cấp
29/1/10
13
0
1
TP.HCM
Cả nhà ơi,
Cho mình hỏi cách nộp Báo cáo Quyết toán thuế TNCN 2009 qua internet với? Mình sử dụng HTKK 2.5.1, đã kết xuất file dữ liệu lưu vào máy rồi. Giờ hổng biết làm sao để gửi cho Cơ quan Thuế bằng đường internet.:wall:
Giúp mình với!

Mình cũng làm xong rùi mà không gửi được vì trang web TNCNonline cứ đóng hoài. Vậy không bít bao giờ mới gửi qua mạng được nhỉ. Chẳng nhẽ lại phải nộp trực tiếp ah.

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Cho mình hỏi là tất cả các doanh nghiệp đều được nộp quyết toán thuế TNCN qua mạng hay chỉ 1 số đơn vị được chọn thí điểm ?

H

hat307

Sơ cấp
20/1/09
33
0
0
TpHCM
Hic. Bạn ơi mình gửi được rùi đó.
Nếu bạn bị báo lỗi ngày cấp MST thì bạn mượn lại giấp phép kinh doanh của công ty bạn coi lại ngày đó đi. Coi chừng bạn nhớ lộn ngày đó.

Mình ghi ngày cấp MST hay là ghi ngày cấp Giấy CNĐKKD vậy bạn? mình thử hết các ngày rồi mà vẫn bị báo lỗi, hic

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Mình ghi ngày cấp MST hay là ghi ngày cấp Giấy CNĐKKD vậy bạn? mình thử hết các ngày rồi mà vẫn bị báo lỗi, hic

Ngày cấp MST, thường ngày cấp MST sẽ có 2 ngày, ngày đăng ký cấp mã số thuế sẽ có ở bên trên (trong khung ấy). và 1 ngày là ngày DN nhận đăng ký MST bên dưới.
Bạn lấy ngày ở bên trên trong khung, dưới dòng MST để điền vào trang tncnonline

H

hat307

Sơ cấp
20/1/09
33
0
0
TpHCM
Cho mình hỏi là tất cả các doanh nghiệp đều được nộp quyết toán thuế TNCN qua mạng hay chỉ 1 số đơn vị được chọn thí điểm ?

Tất cả các DN đều có thể nộp BC QT thuế TNCN 2009 qua internet bạn ạ

H

hat307

Sơ cấp
20/1/09
33
0
0
TpHCM
Ngày cấp MST, thường ngày cấp MST sẽ có 2 ngày, ngày đăng ký cấp mã số thuế sẽ có ở bên trên (trong khung ấy). và 1 ngày là ngày DN nhận đăng ký MST bên dưới

Mình đã nhập thử ngày đăng ký cấp mã số thuế (trong khung ấy) và ngày CQT ký (bên dưới), rồi ngày cấp giấy CNĐKKD luôn nữa... mà cũng bị báo lỗi. Sao thế nhỉ?

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Mình đã nhập thử ngày đăng ký cấp mã số thuế (trong khung ấy) và ngày CQT ký (bên dưới), rồi ngày cấp giấy CNĐKKD luôn nữa... mà cũng bị báo lỗi. Sao thế nhỉ?

Nếu bạn đã nhập đúng MST, ngày cấp MST thì bạn cần xem lại ký tự xác nhận( chắc bạn gõ sai) nên mới báo lỗi đó!

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp

Có nhiều khi ngày không khớp đâu, bạn vào đây để tra cứu ngày cấp MST xem được không
Thân

T

trinhthao281

Guest
15/12/09
1
0
0
39
van quan ha noi
cho mình hỏi : khi nộp Quyết toán thuế năm 2009 qua Internet thành công rôì thì mình có phải tới cquan thuế nộp bằng văn bản nữa ko? mình thấy thuế Quận CG và TL đều phải nộp nhưng thuế TX lại ko cần, thế là thế nào?

L

Le Thi Hanh

Guest
Cách tính TNCN doi voi nguoi

Các bác cho em hỏi, mình kê khai báo cáo thuế TNCN cho nguởi phát sinh laĩtừ hoạt động cho vay mẫu nào và thuế suất là bao nhiên phần trăm. em cảm ơn

M

meyeuconnhatday

Trung cấp
17/4/09
146
3
18
Hoà An, Cao Bằng
Các bạn làm rồi cho mình hỏi với: QT thuế TNCN năm 2009 thì chỉ tiêu (08) ghi tổng quĩ lương trong 6 tháng cuối năm 2009 hay cả năm 2009 nhỉ, cty mình chưa ai đến mức phải nộp thuế TNCN cả . Tks.

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Các bạn làm rồi cho mình hỏi với: QT thuế TNCN năm 2009 thì chỉ tiêu (08) ghi tổng quĩ lương trong 6 tháng cuối năm 2009 hay cả năm 2009 nhỉ, cty mình chưa ai đến mức phải nộp thuế TNCN cả . Tks.

Sáu tháng đầu năm 2009 được miễn thuế TNCN, ko phải kê khai, không phải quyết toán. Chỉ quyết toán 6 tháng cuối năm 2009 => Bạn chỉ điền tổng quỹ lương của 6 tháng cuối năm

X

xuanmoi7666

Guest
25/12/09
9
0
0
Ha noi
quyet toan thue tncn

Cả nhà ơi,
Giúp mình với!

X

xuanmoi7666

Guest
25/12/09
9
0
0
Ha noi
cho minh hoi lam the nao ban khai dc muc(1):ky tinh thue la tu ngay 01/07/2009 den 31/12/2009
cam on nhe

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
cho minh hoi lam the nao ban khai dc muc(1):ky tinh thue la tu ngay 01/07/2009 den 31/12/2009
cam on nhe
- Quyết toán năm 2009 phần mềm đã mặc định sẵn rồi, nếu bạn làm trên phần mềm thì không cần quan tâm đến mục này. Chỉ khi không làm trên phần mềm thì phải ghi bằng tay (01/07/2009 den 31/12/2009) mục này theo quy định

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA