Mỗi tuần một chuyên đề

Hồ sơ yêu cầu mở l/c

• Thread starter HONGC8B1C
  • Ngày gửi
H

HONGC8B1C

Guest
27/12/08
4
0
0
thanh hoa
anh chi giúp em một chút nha: khi phát hiên ra lỗi trong hồ so yêu cầu mở l/c thì doanh nghiệp [hải xử lí như thế nào
các lỗi cụ thể như:

• Trên vận đơn không ghi ngày xếp hàng lê tàu (nhưng trên vận đơn có ghi ngày phát hành vận đơn)
• Trên hối phiếu không ghi tên ngân hàng trả tiền (drawee có ghi Sở giao dịch 1)
• Số tiền diễn tả bằng chữ không đúng luật (sai lệch với số tiền ghi bằng số)
doanh nghiệp có thể từ chối nhận hàng đươc không?
:005:em cảm ơn nha

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

songbinh

Guest
19/2/10
3
0
0
tay ninh
Hi

Các lỗi em nêu dường nhu đâu phải trong hồ sơ yêu cầu mở L/C.
Hồ sơ mở L/C thông thương là:
-Các hồ sơ về nguồn vốn sẽ phải dùng để thanh toán LC
-Hợp đồng thương mại đã ký.......

Các lỗi em nêu ra là lỗi phát hiện khi xuất trình chứng từ.

Marlboro

Marlboro

Yes, I can !
27/7/08
739
19
18
Hà Nội
www.google.com
Nếu em là bên mua hàng thì làm cái đơn đề nghị ngân hàng phát hành L/C chỉnh sửa lại L/C tất nhiên là mất phí chỉnh sửa.

H

HONGC8B1C

Guest
27/12/08
4
0
0
thanh hoa
anh chị cho em hỏi, nếu bên ngân hàng nhập khẩu không thông báo lỗi sai đó cho bên ngân hàng đại diện của xuất khẩu, đông thời bên nhập khẩu cũng trả lại hang đã nhập thì phải giải quyết như thế nào ạ?
thông thường bên ngân hàng nhập khẩu phải thông báo cho bên ngân hàng nhập khẩu để sữa lỗi là 5 ngày mà.............

H

HONGC8B1C

Guest
27/12/08
4
0
0
thanh hoa
Các lỗi em nêu dường nhu đâu phải trong hồ sơ yêu cầu mở L/C.
Hồ sơ mở L/C thông thương là:
-Các hồ sơ về nguồn vốn sẽ phải dùng để thanh toán LC
-Hợp đồng thương mại đã ký.......

Các lỗi em nêu ra là lỗi phát hiện khi xuất trình chứng từ.

Em nhầm, em muốn hỏi là ngân hàng mà chấp nhận cho doanh nghiệp mở l/c, sẽ giải quyêt như thế nào nếu gặp trường hợp này? ngân hàng là đại diện cho doanh nghiệp để trả tiền cho bên xuất khẩu mà. ngân hàng có bắt buộc phải thông báo cho bên ngân hàng đại diện cho bên đối tác nước xuất khẩu ko?
em cảm ơn:005:

H

HONGC8B1C

Guest
27/12/08
4
0
0
thanh hoa
Em nhầm, em muốn hỏi là ngân hàng mà chấp nhận cho doanh nghiệp mở l/c, sẽ giải quyêt như thế nào nếu gặp trường hợp này? ngân hàng là đại diện cho doanh nghiệp để trả tiền cho bên xuất khẩu mà. ngân hàng có bắt buộc phải thông báo cho bên ngân hàng đại diện cho bên đối tác nước xuất khẩu ko?
em cảm ơn:005:
, với các lỗi sai :
• Trên vận đơn không ghi ngày xếp hàng lê tàu (nhưng trên vận đơn có ghi ngày phát hành vận đơn)
• Trên hối phiếu không ghi tên ngân hàng trả tiền (drawee có ghi Sở giao dịch 1)
• Số tiền diễn tả bằng chữ không đúng luật (sai lệch với số tiền ghi bằng số)
liệu rằng ngân hàng co chấp nhận thanh toan ko ạ?:016:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA