Liên kết 2 subform?

• Thread starter the ghost
  • Ngày gửi
T

the ghost

Guest
7/4/10
1
0
0
41
binh duong
mình có bài tập sau nhu­ng mình không biết làm sao liên kết 2 cái subform . yêu cầu của đề bài là khi chọn phòng ban o­ mainform thì các nhân viên trong phòng đó sẽ hiện o­ subform danh mục nhân viên và khi con trỏ o­ subform danh mục nhân viên chi­ o­ nhân viên nào thì bảng luo­ng của nhân viên đó hiện o­ trong subform hồ so­ lu­o­ng . bro nào có lòng tốt giúp mình vo­i . bài tập sa­p nộp rồi

Quản lý nhân su

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
mình có bài tập sau nhu­ng mình không biết làm sao liên kết 2 cái subform . yêu cầu của đề bài là khi chọn phòng ban o­ mainform thì các nhân viên trong phòng đó sẽ hiện o­ subform danh mục nhân viên và khi con trỏ o­ subform danh mục nhân viên chi­ o­ nhân viên nào thì bảng luo­ng của nhân viên đó hiện o­ trong subform hồ so­ lu­o­ng . bro nào có lòng tốt giúp mình vo­i . bài tập sa­p nộp rồi

Quản lý nhân su

Xem đúng ý bạn không nhé

Đính kèm

• DO_Backup.rar
    23.1 KB · Lượt xem: 750
D

doquangvinh

Guest
14/3/07
3
0
0
TP HCM
form thì đúng rùi nhưng sao nó ko chuyển bảng lương!

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
form thì đúng rùi nhưng sao nó ko chuyển bảng lương!

hì, chuyển kiểu nào nữa bạn, bạn chọn đại phòng ban nào đó rồi dí chuột vô cái sub phía trên , bạn di chuyển chuột lên xuống giữa các row rùi nhìn cái sub dưới nó có chạy theo hông? Nó chạy là đúng (cái này yêu cầu làn vậy mà) còn di chuyển chuột cái sub trên mà sub dưới nó trơ ra thì phải xem lại chế độ bảo mật của access bạn để mức nào . Hay lúc mở file bạn bảo access nó cấm chạy VBA thì bó tay thật. Vì cái này có một đoạn VBA (gọi code cho dễ nghe) trong đó.

T

thanhdo49th

Guest
30/5/10
3
0
0
35
khanh hoa
hì, chuyển kiểu nào nữa bạn, bạn chọn đại phòng ban nào đó rồi dí chuột vô cái sub phía trên , bạn di chuyển chuột lên xuống giữa các row rùi nhìn cái sub dưới nó có chạy theo hông? Nó chạy là đúng (cái này yêu cầu làn vậy mà) còn di chuyển chuột cái sub trên mà sub dưới nó trơ ra thì phải xem lại chế độ bảo mật của access bạn để mức nào . Hay lúc mở file bạn bảo access nó cấm chạy VBA thì bó tay thật. Vì cái này có một đoạn VBA (gọi code cho dễ nghe) trong đó.

Chào "nguoiconxunui" Mình đang làm bài tập access về vấn đề quản lý khách sạn
Mình còn vài chỗ vẫn chưa biết làm thế nào.
Mình muốn tạo một main form, trong main form này gồm 2 sub form. 1 subform là danh sách khách hàng đặt phòng, 1 subform là để chuyển khách hàng từ subform danh khách đặt phòng sang form nhận phòng. Giúp với
Và mình muốn khi kích vào mỗi phòng thì sẽ hiện lên thông tin của phòng đó
http://www.mediafire.com/?2nmjv2jgytj

V

Vân16021994

Guest
10/11/16
1
0
1
30
có ai biết làm sub-main form giống trong ảnh k ạ? Giúp e vs tối e nộp bài rồi ạ

Xem nhiều