Mỗi tuần một chuyên đề

Xét tuyển công chức 2013

• Thread starter phanvanthuan89
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

mabu1990

Sơ cấp
26/6/12
8
0
0
33
An Giang
Ðề: Xét tuyển công chức 2013

Còn ai nữa không?????? Post đề tiếp giúp mình vớiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

anhtrangkt

Guest
30/11/11
0
0
1
33
Huế

Câu 1: công cụ thể hiện tư tưởng, quan điểm của nhà nước trong điều chỉnh nền kinh tế
Câu 2: theo luật quản lý thuế, truờng hợp nào cơ quan thuế ấn định thuế
câu 3: các trường hợp không được đăng ký dự tuyển công chức

P

phieudieundg

Trung cấp
27/5/13
142
0
16
Việt Nam

1 ) phương pháp quản lý nền kinh tế và đối tượng áp dụng
2 ) SNMP là gì ? và thành phần SNMP
3 ) nhiệm vụ của Tổng Cục Thuế

mình nhớ nội dụng được của câu hỏi phỏng vấn là vậy

B

bebong91

Sơ cấp
27/8/13
18
0
0
32
bình định

Mình thì thi ở cục thuế Sơn La.Không biết tỉnh khác ntn nhưng tỉnh mình giám thị không hỏi j hết.Bóc đề ra mang về bàn chuẩn bị viết vào tờ giấy được bao nhiêu lên đọc từng đấy.Không hỏi thêm bất cứ câu nào bảo kí vào giấy xác nhận rồi phắn.Họ pv như kiểu chỉ để cho qua.Mình dám chắc tới 99% kết qur đã có sẵn từ trước .Ak quên nói thêm buổi chiều thi còn được để điện thoại ra lên mạng tìm kiếm chép thoải mái :))
Giống y như chố mình pv lun

T

thueoithue07

Sơ cấp
3/7/13
24
0
0
QN

đề của mình:
câu 1: phương pháp kinh tế :k/n,trường hop áp dụng.
câu 2: quyền cua cơ quan QLT
câu 3: nguyên tắc quản lý cbcc

S

smilegirl

Guest
27/9/13
2
0
0
kien giang

De minh so 55
Cau 1: Uu the co ban cua nen kinh te thi truong
Cau 2: Thue TNCN cua thu nhap tu nhuong quyen thuong mai va truong hop giam thue TNCN
Cau 3: " Dieu dong" la gi? Nguyen tac tuyen tuyen dung cong chuc
Ban tham khao nhe! hihi

L

lethuylinhqt

Trung cấp
29/8/12
107
0
0
37
Hà Nội

Mình thì thi ở cục thuế Sơn La.Không biết tỉnh khác ntn nhưng tỉnh mình giám thị không hỏi j hết.Bóc đề ra mang về bàn chuẩn bị viết vào tờ giấy được bao nhiêu lên đọc từng đấy.Không hỏi thêm bất cứ câu nào bảo kí vào giấy xác nhận rồi phắn.Họ pv như kiểu chỉ để cho qua.Mình dám chắc tới 99% kết qur đã có sẵn từ trước .Ak quên nói thêm buổi chiều thi còn được để điện thoại ra lên mạng tìm kiếm chép thoải mái :))

Trời ơi...mình cũng xt ở SL nè...thi sáng 5/10.
Bạn thi ngạch chuyên viên à?
Sao lại có chuyện sử dụng đt search chứ...chuối quá!
Sáng t pv thì cũng vớ vẩn nhưng ko tới mức đó...ỨC CHẾ!
Đề của t nè:
1/ quản lý nhà nước về kinh tế theo phương pháp kinh tế (câu này trả lời lộn sang pp hành chính...quá NHỌ)
2/ Quyền, nghĩa vụ của cơ sở kd trong thủ tục thuế... (CHÉM GIÓ TOÀN BỘ mà về xem lại vẫn thiếu)
3/ Nhiệm vụ của TCT đối với những vấn đề trình lên Bộ Tài chính, Thủ tướng? (CHÉM GIÓ nốt)
Nhưng lạ là, trong quá trình làm, chẳng thấy giám thị ngó ngàng gì, có lẽ vẫn xem tài liệu được)
Xong, lên đọc, giám thị hỏi vài câu qua loa, đại loại như: học được nhiều không, đi làm chưa, sao lên tận đây (trên này có suất rồi, mày bị điên à mà từ HN lên đây cho mệt :deal:)

Bạn ninh lớn vậy rồi mà còn NAI à :044: :D
Thực ra thì chả cần kn gì hết cứ xách ba lô lên rồi đi thôi :052: nếu nhà có oto thì ko nói làm j :005: nhưng đi xe khách lên sơn la thì nhớ phải gọi điện hẹn xe, hỏi giờ giấc, biển số xe, số điện thoại lái xe( Hỏi đc số thì gọi luôn cho họ) trước 1 ngày(đi bao nhiêu ng đặt từng ấy ghế) rồi trước khi ra bến xe thì gọi lại cho lái xe lần nữa (ko thì họ thường ko có ghế cho ngồi đâu :005:) lúc về cũng thế, vé thì mua ở bến cũng đc mà lên xe luôn rồi lấy vé ở lái xe cũng đc :038:
01222 262626 ( xe Hải Vân ) 0223 551 559 (Xe Bắc Sơn, mình hay đi xe này nhưng 2 nhà xe này giờ giấc xe chạy khác nhau nên xem chỗ nào phù hợp thì đi )
:066:

Hix, t nói vậy thôi, cũng sắp mọc sừng rồi... hehe
Chia sẻ với bạn chút về chuyến đi của mình nè:
Mình đi sáng mùng 3, cơ mà bị say xỉn quá, xuống xe, hỏi xe ôm cho cháu tới đường Hoàng Quốc Việt (bác xe ôm định hình mãi chẳng biết đường HQV ở đâu, vòng vòng mãi ko thấy, phải hỏi thăm, hix (xe ôm SL có vẻ ko chuyên nghiệp :1nono:) Cuối cùng, chắc đi hết nửa trung tâm TP cũng tới...b lấy 20k (1người tốt)
Thuê nhà nghỉ mà mệt chẳng ăn gì được, may có cô chủ nhà nghỉ tốt bụng mua đồ cho... (1 người tốt nữa)
Chiều mùng 4 đi làm thủ tục, gặp một bạn nam đẹp troai và tốt bụng đưa m về tận nhà nghỉ (1người tốt nữa)
Sáng mùng 5, thi xong (đau khổ quá :048:) đi bộ (để ngắm TP) lên NHÀ TÙ VÀ ĐỒI THANH NIÊN chơi...chụp ảnh và nhờ 1 anh chụp giúp vài kiểu. Xong, anh lại đưa về tới nhà...hehe (1người tốt nữa)
Tối mùng 5 trả phòng, về, cô chủ nhà lại ko lấy tiền mới chết chứ (sao người SL tốt thế chẳng biết nữa...??? MỘT ẤN TƯỢNG CỰC KỲ TỐT)
:byebye:
T đi xe HẢI VÂN bạn ạ...đúng như bạn nói, t đặt trước xe, nên yên tâm về ghế nằm nhưng mà t say xỉn quá ý (ngày xưa đi tới QUẢNG NAM chẳng sao, mà giờ thế này, mệt quá)

Cũng chẳng tha thêm được gì...vì mệt, ko ăn uống gì được, đầu óc thì lo lắng, căng thẳng, học toàn ko trúng tủ, nên thấy ĐAU LÒNG quá!!!

Sửa lần cuối:
T

trainoitrull

Cao cấp
6/11/09
299
0
16
HN

................................

Sửa lần cuối:
L

lethuylinhqt

Trung cấp
29/8/12
107
0
0
37
Hà Nội

Quyết tâm cai vào đây 10 ngày để tập trung ôn thi... Lân thứ 2 đi thi công chức, nhận thấy khả năng bản thân vẫn còn nhiều hạn chế (vì cả hai lần đều làm bài ko tốt), có lẽ nếu muốn trở thành một công chức NN theo cái gọi là CHÍNH NGẠCH thì m phải học nhiều và nhiều hơn nữa (lần thứ 5, 6 chắc đỗ :005:).
Nhận thấy tiêu cực ngay trước mắt...: Lúc chưa thi thì kêu gọi MINH BẠCH, đúng NGUYÊN TẮC, nhưng thậm chí giấy dự pv và giấy báo dự pv, CMT, mình ko phải giơ ra một lần nào cho một người có NHIỆM VỤ kiểm tra... Phỏng vấn thì hỏi qua loa cho xong, trong khi mọi người xung quanh nói chuyện với nhau và với mấy cô chú CÓ TÊN TUỔI giống như người nhà vậy. Không thể khiến mình nghĩ có một sự CÔNG BẰNG ở đây...
Một sự TRẢI NGHIỆM ở một VÙNG ĐẤT HỨA mà có lẽ nếu có lần sau tới, thì đó là vì tôi yêu mến sự thật thà và mến khách của người SƠN LA thôi, chứ chẳng có AI "gọi" tôi lên đâu...
Người ta nói, SƠN LA là vùng đất được NN ưu ái về mọi thứ nên CÁN BỘ ở đây ĐƯỢC LỘC lắm. Đó là câu nói m được nghe suốt mấy ngày có mặt ở đây... Nhưng có lẽ chẳng phải riêng SƠN LA, t cũng sẽ chẳng thể tìm ra một tỉnh thành nào trên đất nước này sự CÔNG BẰNG, bởi lẽ, đó là THỜI THẾ
Khi chấp nhận điều đó, đồng nghĩa với việc, tôi phải tự rèn luyện ý chí, sự chai lỳ, kiên trì nếu muốn theo đuổi mục tiêu đóng góp 1 phần nào đó vào cái gọi là CHỐNG LẠI THỜI THẾ này...
Cũng có phần thất vọng về mình vì bài làm thực sự KHÔNG ƯNG Ý...
TIÊN TRÁCH KỶ, HẬU TRÁCH NHÂN
Chúc mừng các bạn làm bài tốt và có hi vọng, mình thì có lẽ vẫn sẽ thường xuyên vào đây nhưng hi vọng giờ còn lại 0,0001%......

đề 4 thì phải, câu 1 mình ko học tới nên chém gió, 2 câu sau tàm tạm

Chuẩn đề 4 đấy ạ...tiếc ơi là tiếc, vì QLNN VÀ QLT là 2 thứ em học qua loa nhất thì lại trúng... trách mình quá hời hợt, chưa cố gắng ôn hết sức... BUỒN quá anh ơi! Lên nhìn thấy mấy bạn rất huênh hoang vì đã có suất sẵn rồi, chỉ đi thi lấy lệ thôi mà RỚT NƯỚC MẮT...

Nói chung là, tiêu cực cũng có nhưng nếu có ko được thì là do mình thôi ạ. Em ko có gì thắc mắc...lại hóng đợt thi sau vậy!

C

chumeodethuong

Sơ cấp
8/10/13
10
0
0
yb

đề mình nè:
1.đặc điểm và trường hợp áp dụng phương pháp hành chính trong quản lý
2.nhiệm vụ của cơ quan quản lý thuế
3.nguyên tắc tuyển dụng công chức
đề khá ngắn,mình trả lời cũng tạm và họ k hỏi gì thêm.mình thấy để đánh giá trình độ 1 thí sinh mà chỉ hỏi vậy thì e hơi qua loa.mình đọc rất nhiều luật thuế nhưng k hỏi tí nào.dù sao cũng thấy mình may mắn khi bốc dc đề này_đề mà ai ko học cũng chém dc 1 ít.hix.

J

jidoken9

Sơ cấp
18/6/13
46
27
13
Hà Nội

Bạn của mình thi Kiên Giang cũng nói là có gian lận, có đứa biết trước đề khi vào phòng thi đem tài liệu ra chép thoải mái chả ai ngó ngàng gì, ôi học cho lắm cũng ko bằng 1 đứa COCC

P

phieudieundg

Trung cấp
27/5/13
142
0
16
Việt Nam

Trời ơi...mình cũng xt ở SL nè...thi sáng 5/10.
Bạn thi ngạch chuyên viên à?
Sao lại có chuyện sử dụng đt search chứ...chuối quá!
Sáng t pv thì cũng vớ vẩn nhưng ko tới mức đó...ỨC CHẾ!
Đề của t nè:
1/ quản lý nhà nước về kinh tế theo phương pháp kinh tế (câu này trả lời lộn sang pp hành chính...quá NHỌ)
2/ Quyền, nghĩa vụ của cơ sở kd trong thủ tục thuế... (CHÉM GIÓ TOÀN BỘ mà về xem lại vẫn thiếu)
3/ Nhiệm vụ của TCT đối với những vấn đề trình lên Bộ Tài chính, Thủ tướng? (CHÉM GIÓ nốt)
Nhưng lạ là, trong quá trình làm, chẳng thấy giám thị ngó ngàng gì, có lẽ vẫn xem tài liệu được)
Xong, lên đọc, giám thị hỏi vài câu qua loa, đại loại như: học được nhiều không, đi làm chưa, sao lên tận đây (trên này có suất rồi, mày bị điên à mà từ HN lên đây cho mệt :deal:)

Hix, t nói vậy thôi, cũng sắp mọc sừng rồi... hehe
Chia sẻ với bạn chút về chuyến đi của mình nè:
Mình đi sáng mùng 3, cơ mà bị say xỉn quá, xuống xe, hỏi xe ôm cho cháu tới đường Hoàng Quốc Việt (bác xe ôm định hình mãi chẳng biết đường HQV ở đâu, vòng vòng mãi ko thấy, phải hỏi thăm, hix (xe ôm SL có vẻ ko chuyên nghiệp :1nono:) Cuối cùng, chắc đi hết nửa trung tâm TP cũng tới...b lấy 20k (1người tốt)
Thuê nhà nghỉ mà mệt chẳng ăn gì được, may có cô chủ nhà nghỉ tốt bụng mua đồ cho... (1 người tốt nữa)
Chiều mùng 4 đi làm thủ tục, gặp một bạn nam đẹp troai và tốt bụng đưa m về tận nhà nghỉ (1người tốt nữa)
Sáng mùng 5, thi xong (đau khổ quá :048:) đi bộ (để ngắm TP) lên NHÀ TÙ VÀ ĐỒI THANH NIÊN chơi...chụp ảnh và nhờ 1 anh chụp giúp vài kiểu. Xong, anh lại đưa về tới nhà...hehe (1người tốt nữa)
Tối mùng 5 trả phòng, về, cô chủ nhà lại ko lấy tiền mới chết chứ (sao người SL tốt thế chẳng biết nữa...??? MỘT ẤN TƯỢNG CỰC KỲ TỐT)
:byebye:
T đi xe HẢI VÂN bạn ạ...đúng như bạn nói, t đặt trước xe, nên yên tâm về ghế nằm nhưng mà t say xỉn quá ý (ngày xưa đi tới QUẢNG NAM chẳng sao, mà giờ thế này, mệt quá)

Cũng chẳng tha thêm được gì...vì mệt, ko ăn uống gì được, đầu óc thì lo lắng, căng thẳng, học toàn ko trúng tủ, nên thấy ĐAU LÒNG quá!!!

Nghe bạn nói tớ lại muốn lên Sơn La 1 chuyến! sau này đi có lẽ đi theo hình thức đi chung

M

mabu1990

Sơ cấp
26/6/12
8
0
0
33
An Giang

Còn ai xem topic này nữa đi! cho mình xin đề với.......... sưu tập được ít wak

A

Aries Pisces

Sơ cấp
7/10/13
21
0
0
TPHCM

Mấy ngày thi lòng rối bời, đâu có mò lên đây làm gì đâu.Tớ làm tốt 2 câu cuối trả lời 2 câu đó xong giám khảo bảo '' trả lời tốt đấy'' còn câu qlnn thì ko thuộc, chém lug tung nhưng cũng nghe an ủi được 1 câu " cũng có hiểu, trả lời cũng có ý đúng". Nói chung là cũng tạm, nhưng ko biết kq thế nào vì nghe nói ''gởi'' nhiều lắm

Mình thi chiều ngày 5/10, tối về post đề cho ai 6/10 thi tham khảo luôn
Bạn trả lời tốt chứ :)
Mấy ngày thi lòng rối bời, đâu có mò lên đây làm gì đâu.Tớ làm tốt 2 câu cuối trả lời 2 câu đó xong giám khảo bảo '' trả lời tốt đấy'' còn câu qlnn thì ko thuộc, chém lug tung nhưng cũng nghe an ủi được 1 câu " cũng có hiểu, trả lời cũng có ý đúng". Nói chung là cũng tạm, nhưng ko biết kq thế nào vì nghe nói ''gởi'' nhiều lắm

N

nhitp

Sơ cấp
21/12/12
15
0
1
quang nam

đề của mình nè: đề 1:
1.khái niệm và trường hợp áp dụng pp hành chính
2.quyền của người nộp thuế
3.Tổng cục thuế ban hành những văn bản nào

R

recrutor

Guest
7/5/10
3
0
0
Ha Noi

Website chuyên đăng tải các thông báo tuyển dụng công chức, viên chức của các cơ quan Nhà nước www.tuyencongchuc.vn. mời các bạn vào xem và xây dựng diễn đàn. thx all

Website chuyên đăng tải các thông báo tuyển dụng công chức, viên chức của các cơ quan Nhà nước www.tuyencongchuc.vn. mời các bạn vào xem và xây dựng diễn đàn. thx all

Sửa lần cuối:
S

smilegirl

Guest
27/9/13
2
0
0
kien giang

Kiên Giang có gian lận thật sao? mình thi ở KG có cơ hội không vậy? :((

T

thueoithue07

Sơ cấp
3/7/13
24
0
0
QN

đề của mình nè: đề 1:
1.khái niệm và trường hợp áp dụng pp hành chính
2.quyền của người nộp thuế
3.Tổng cục thuế ban hành những văn bản nào
mình cũng qnam nek!bạn pv được ko? mình thì tạm tạm!nghe nói gửi nhiều lắm bạn ak:wall:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA