Mỗi tuần một chuyên đề

Xét tuyển công chức 2013

• Thread starter phanvanthuan89
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

tikungfu

Trung cấp
27/7/13
50
0
0
HN
Ðề: Xét tuyển công chức 2013

Bác cục trưởng tỉnh mình nói là điểm có rồi nhưng chưa về đến cục, bác bảo qua tuần sau sẽ có thông báo! Thôi đành chờ vậy :005:

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lelinh2491

Sơ cấp
31/5/13
24
0
0
32
Hà Nội

Bác cục trưởng tỉnh mình nói là điểm có rồi nhưng chưa về đến cục, bác bảo qua tuần sau sẽ có thông báo! Thôi đành chờ vậy :005:

Bạn ở Tỉnh nào vậy. Hnay m cũng hỏi 1 chị làm ở trong ngành, chị ấy nói điểm thì chưa thấy có nhưng sẽ có trước tết thôi.

T

trainoitrull

Cao cấp
6/11/09
299
0
16
HN

.................................................

Sửa lần cuối:
A

anh222

Guest
8/1/14
4
0
0
quang tri

Thông tin chính xác là đã có danh sách đậu gửi về các Cục Thuế các tỉnh và phòng tổ chức đã gọi những người trúng tuyển đi làm hồ sơ, lý lịch tư pháp hết cả rồi. Trưa nay phòng mình, chị kia làm hợp đồng 8 năm, giờ được đậu vào biên chế nên mời cả đội đi ăn đó. Năm nay không có phúc khảo gì nữa đâu, kết quả chính thức rồi đó. Ai đậu thì chuẩn bị đi làm rồi đó.

Ban o cuc nao vay.sao chua co diem tren mang ma co danh sach va goi di lam duoc vay ban.tin co chinh xac k vay

T

trainoitrull

Cao cấp
6/11/09
299
0
16
HN

.................................

Sửa lần cuối:
herobmt1991

herobmt1991

Sơ cấp
29/11/12
49
0
0
Hà Nội

Cố lên các bạn :))))))))))))))))))))))

C

chacchandau2013

Trung cấp
30/11/13
89
0
0
daklak

Phải cố thôi...ngày hôm nay quá dài...

nguyen trung han

nguyen trung han

Sơ cấp
25/7/13
28
0
0
Việt trì - Phú thọ

Hehe.minh da dc goi sang tuan den cuc thue nhan qdinh va hoan thien ho so di lam roi.

nguyen trung han

nguyen trung han

Sơ cấp
25/7/13
28
0
0
Việt trì - Phú thọ

Cac ban dung hoi ng ta o cuc thue nao.quan trong la bon minh cung quan tam mot van de nen co j thi chia se thoi. Theo minh biet thi cham nhat den ngay 15/1/2014 moi ng deu biet kqua. Tat nhien la bjo thi nhieu ban da biet va dc thog bao roi nhu ban SMall1011 noi vay.chuc cac ban cung may man...

M

mongdothue2012

Sơ cấp
29/3/13
27
0
0
ha noi

Bạn small1011 nói đúng rồi đấy. điểm thì mình chưa biết bao giờ up nhưng đã có danh sách của tổng cục gửi về các cục rồi. còn việc gọi điện thoại thông báo và hoàn thiện hsơ gì đó có lẽ là tùy từng cục. cocc thì.mình không biết nhưng những người đã làm trong ngành hiểu tâm trạng của các bạn nên biết gì nói nấy thôi.

T

trainoitrull

Cao cấp
6/11/09
299
0
16
HN

.......................................

Sửa lần cuối:
A

anh222

Guest
8/1/14
4
0
0
quang tri

Ngay nao cung vao day ngong tin tuc,sao lau co diem vay nhi,hi vong hom nay co diem, chua co diem dang len lam sao co the goi di lam thu tuc duoc chu.

S

small1011

Trung cấp
2/7/10
115
0
0
Viet Nam

Mình vừa gọi điện cho PTC cục thuế tỉnh mình lúc 4h30' thì được câu trả lời là điểm chưa về đến...phòng tổ chức; Còn điểm về đến cục chưa thì không bít; Chán như con gián

Dĩ nhiên là Dì Đông sẽ chẳng nói gì cho bạn biết đâu. Vì thông tin đang còn nội bộ mà, ngay cả những người trong ngành phải ai cũng biết đâu. Đến khi nào có quyết định chính thức thì mới công bố được. Theo mình được biết những người đậu toàn là những người làm hợp đồng lâu năm của con em trong ngành thôi, hình như không có ai ngoài hết mà có thì cũng là con mấy sếp bên tỉnh gửi rồi. Nếu bạn thực sự muốn thi vào thuế thì mình khuyên bạn nên ôn luyện thi công chức chứ đừng xét tuyển kiểu này. Theo quy định thì đến năm 2016 không tuyển biên chế mới, nhưng mình nghe nội bộ nói vì dạo này về hưu đông quá, đang thiếu hụt nhân lực trầm trọng nên vẫn tuyển, 2 người về hưu dc tuyển 1 người mới. Nên bạn nào có nhu cầu thì chịu khó ôn luyện có khả năng tháng 10 sang năm thi lại đó. Thi thì thực sự công bằng, dù bạn có rớt thì vẫn cảm thấy xứng đáng. Còn chuyện kết quả thì các bạn đừng nóng vội gọi hỏi PTC làm gì, vì thông tin nội bộ nên chẳng ai cho bạn biết được. Mà đằng nào đợi thêm vài ngày nữa cũng sẽ có kết quả chính thức công bố trên web thôi. Đôi lời tâm sự, chúc các bạn năm mới vui vẽ.

T

tikungfu

Trung cấp
27/7/13
50
0
0
HN

Dĩ nhiên là Dì Đông sẽ chẳng nói gì cho bạn biết đâu. Vì thông tin đang còn nội bộ mà, ngay cả những người trong ngành phải ai cũng biết đâu. Đến khi nào có quyết định chính thức thì mới công bố được. Theo mình được biết những người đậu toàn là những người làm hợp đồng lâu năm của con em trong ngành thôi, hình như không có ai ngoài hết mà có thì cũng là con mấy sếp bên tỉnh gửi rồi. Nếu bạn thực sự muốn thi vào thuế thì mình khuyên bạn nên ôn luyện thi công chức chứ đừng xét tuyển kiểu này. Theo quy định thì đến năm 2016 không tuyển biên chế mới, nhưng mình nghe nội bộ nói vì dạo này về hưu đông quá, đang thiếu hụt nhân lực trầm trọng nên vẫn tuyển, 2 người về hưu dc tuyển 1 người mới. Nên bạn nào có nhu cầu thì chịu khó ôn luyện có khả năng tháng 10 sang năm thi lại đó. Thi thì thực sự công bằng, dù bạn có rớt thì vẫn cảm thấy xứng đáng. Còn chuyện kết quả thì các bạn đừng nóng vội gọi hỏi PTC làm gì, vì thông tin nội bộ nên chẳng ai cho bạn biết được. Mà đằng nào đợi thêm vài ngày nữa cũng sẽ có kết quả chính thức công bố trên web thôi. Đôi lời tâm sự, chúc các bạn năm mới vui vẽ.

Bạn ơi cho mình hỏi là chị cùng cq bạn đc hẹn lên làm thủ tục hôm nào ko?

C

chacchandau2013

Trung cấp
30/11/13
89
0
0
daklak

Như vậy là hết hi vọng thật rồi...
Buồn quá là buồn....

T

trainoitrull

Cao cấp
6/11/09
299
0
16
HN

.........................................

Sửa lần cuối:
C

chacchandau2013

Trung cấp
30/11/13
89
0
0
daklak

Phải xác định đây là "Xét tuyển" trước khi nộp hồ sơ rồi chứ, hy vọng nhỏ và thất vọng cũng nhỏ nhỏ thôi. Được đi phỏng vấn đã là 1 thành công rồi, như các bạn Khách Hòa có ai dc đi phỏng vấn đâu :022:
Lần đầu tham gia "tranh giành" cái danh công chức nên có để ý thi tuyển hay xét tuyển hơn đâu. Nếu ko dc pv biết đâu lại là may mắn, ko mất mấy tháng tổn hao trí lực và mạnh dạn đầu tư vào những cơ hội khác. Giờ chỉ mong có điểm để xem sự cg của mình họ cho dc bao nhiêu thôi

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA