Về việc ngân hàng thu tiền giả

• Thread starter Choixongjong
  • Ngày gửi
C

Choixongjong

Guest
19/8/05
1
0
0
44
HCMC
Hi, chào các bạn.

DN của tui khi nộp tiền mặt vào NH đôi khi bị phát hiện tiền gỉa và họ lập biên bản thu hồi. Có thể xem đây là một khoản chi phí NH hay không, nếu không thì có được hạch toán vào chi phí khi quyết toán thuến TNDN không? có văn bản nào hướng dẫn cụ thể về mục này thì các bạn cho xin với. Cám un nhìu.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Le Anh Thu

Guest
2/8/05
36
0
0
Ha Noi
Nộp tiền giả đó vô NH mà người ta thu hồi thì coi như mất chứ chẳng thể cho vào chi phí nào cả.

NgHoangLong

NgHoangLong

Tâm - Ai cũng có
30/6/05
146
0
16
19
Bến Tre
Choixongjong nói:
Hi, chào các bạn.

DN của tui khi nộp tiền mặt vào NH đôi khi bị phát hiện tiền gỉa và họ lập biên bản thu hồi. Có thể xem đây là một khoản chi phí NH hay không, nếu không thì có được hạch toán vào chi phí khi quyết toán thuến TNDN không? có văn bản nào hướng dẫn cụ thể về mục này thì các bạn cho xin với. Cám un nhìu.

Mình cũng chưa từng nghe văn bản nào cho phép việc này. Tốt nhất là bạn nên sắm một cái máy soi tiền loại tốt và rèn luyện kỹ năng xem/sờ tiền giả để tránh nhận loại tiền này, khi phát hiện nhất quyết không nhận từ người nộp, kiểm tra kỹ trước khi đi nộp vào Ngân hàng.

Bởi vì nếu bạn phát sinh nhiều biên bản tiền giả quá thì coi chừng ..công an họ để ý đấy vì tưởng bạn là trung tâm tiêu thụ tiền giả, lúc đó khó "jong" bạn nhỉ?

Á

ánh nam

Guest
16/9/05
12
0
0
38
buon ma thuot city
Vậy thì phải kiểm tra trước thôi chứ đâu có chứng từ gì đâu mà ghi vào chi phí được.Vấn đề này em nghĩ ko thể quyết toán vào thuế TNDN đâu.Lần sau nhớ cẩn thận hơn nha!

NAMHAI

NAMHAI

Guest
25/7/05
78
0
0
44
HCM CITY
Mình nghĩ, đây là trách nhiệm vật chất. Thủ quỹ thu tiền giả thì "ráng chịu". Tuy nhiên, nếu sếp bạn rộng rãi (và bạn có tài thuyết phục) thì kiếm cái hoá đơn tiếp khách (ăn uống), xin sếp thanh toán-trong tờ đề nghị ttoán nhớ ghi chú riêng là bị rủi ro nghề nghiệp. Sếp thông cảm thì zui, nếu không thì chịu...(nhưng đừng để xảy ra thường xuyên nghe)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA