thuế thu nhập doanh nghiệp đối với mặt hàng thiệp mời

Thảo luận trong 'Thuế TNDN' bắt đầu bởi dotuanh, 19 Tháng tám 2005.

1,797 lượt xem

  1. dotuanh

    dotuanh Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    3
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Hanoi
    :wall: đối với mặt hàng thiệp mời không biết thuế thu nhập doanhnghiệpla bao nhieu phần trăm và nộp theo phương thức nào nhỉ? mong các bạn giúp đỡ
     
    #1
  2. Nguyen Tu Anh

    Nguyen Tu Anh Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    5,609
    Đã được thích:
    21
    Nơi ở:
    Hà Nội - TP. HCM
    Hì, bạn chưa hiểu lắm về thuế Thu nhập doanh nghiệp rồi. Thuế thu nhập "đánh" vào đối tượng là: Tổ chức, cá nhân sản xuất kinh doanh hàng hóa, dịch vụ có thu nhập. Trừ đối tượng quy định tại Điều 2 của Luật thuế TNDN.

    Còn với mặt hàng thiếp mời, chắc là bạn hỏi nó sẽ chịu thuế suất thuế GTGT là bao nhiêu % phải không?
     
    #2

Chia sẻ trang này