Cách add in một hàm?

• Thread starter Secret_grasses
  • Ngày gửi
Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Chào các anh/chị,
Em vào thư viện ở mục excel,em thấy có phần add in doiso. Em dowload về, sau đó mở excel vào tool/add-ins sau đó vào browse chỉ đường dẫn đến doiso mà em load về.
Lúc đang mở thì em sử dụng được hàm trong doiso, nhung khi tắt đi mở lại thì hàm ở ô đó bị lỗi. em phải add-ins một lần nữa mới sử dụng được.
Ví dụ như: ở ô C4 của em chứa giá trị : 15.000
ở ô C5 em dùng hàm trong doiso là : =vnd(C4) thì nó cho kết quả là : mười lăm ngàn đồng.
Nhưng khi em tắt excel đi mở lại thì ở ô đó nó đề là :[HASHTAG]#NAME[/HASHTAG]?
Vậy em phải làm sao sử dụng hàm đó mà không cần phải add-ins lại một lần nữa?

Khóa học Quản trị dòng tiền
F

ForestC

Guest
11/1/05
377
1
0
44
E'rywhere
Sau khi DL về bạn bung nó vào thư mục Add-in của Excel hoặc thư mục Library (là 2 thư mục mặc định để Excel tìm kiếm những add-in và cho vào danh mục của nó, tuỳ từng Ver Office mà 2 thư mục này nằm ở các nơi khác nhau, không biết đâu mà lần). Nếu không bạn vào Excel rồi vào Tools/Add-in/Browse đến file addin-in *.xla của bạn, nếu là lần đầu tiên add cái add-in này, Excel nó hỏi bạn có copy vào thư viện hay không, bạn trả lời yes. Sau đó để cho chắc ăn, bạn kiểm tra lại trong hộp danh sách các add-in xem có cái mà bạn mới thêm vào và được tích (V) hay chưa, nếu chưa tích thì V vào nó. Đảm bảo lần sau không fải thao tác lại nữa.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA