Mỗi tuần một chuyên đề

Hệ thống tài khoản- chế độ kế toán mới

• Thread starter pipi134
  • Ngày gửi
L

linhchauthuy

Guest
4/2/10
1
0
0
37
thanh da
phan men ke toan misa

Hi cac anh chi !
Em co may van de nho ve phan mem ke taon misa, nho cac anh chi giup em xiu
Em thương xuyên phải xuất báo cáo ra cho xếp kiểm tra. Nhưng xuất ra excel thi phải chỉnh sửa rất nhiều và mất thơi gian nửa, còn phải chuyển đổi font chữ nữa. Anh chị có chiêu nào hay chi cho em coi. Hoặc xuất ra trương trình gi mà mình vẫn chỉnh sửa được và vẫn giữ đc nguyên hàng cột.:angel::angel::angel:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hienanhdt

Sơ cấp
2/1/10
17
0
0
Hai Phong
Thông tư này áp dụng năm 2010, bắt đầu có hiệu lực ngày 14/2 mà

H

huyennguyen1507

Trung cấp
28/10/04
132
6
18
hanoi
theo mình biết thì thông tư này thay thế và bổ sung cho quyết định 15 :|
cho toàn bộ doanh nghiệp :D
áp dụng từ năm tài chính 2010

Thông tư 244 chỉ sửa đổi và bổ sung cho Quyết định 15 thôi chứ không phải là thay thế đâu nha! Nếu nói là thay thế thì ý nghĩa sẽ khác hẳn đấy!

Thân!

C

conghuyenkt

Guest
24/4/10
2
0
1
Tay Ho - Ha Noi
Xin chào các bậc tiền bối. Em muốn các bác tư vấn cho em xem khi thay đổi hình thức sổ kế toán từ Nhật ký sổ cái sang hình thức Nhật ký chung có phải gửi thông báo lên thuế không?

N

nguyenhuuhieu

Guest
11/8/09
2
0
0
37
ha noi
chào cả nhà,em là sinh viên mới ra trường nên chưa hiểu rõ về quy trình làm kế toán ở công ty em,công ty em làm theo hình thức nhật ký chung,em phải bắt đầu từ đâu để có thể làm được công việc của một kế toán,mong anh chị giúp đỡ êm,em cảm ơn anh chị nhiều!

N

ngotranhien

Guest
9/9/09
1
0
1
nam dinh
chào các anh chị!
cho em hỏi:tại sao khi mua lại cổ phiếu của công ty mình mới phát hành thì không phản ánh trên tái khoản 121/221. Hoặc ghi giảm nguồn vốn ngay?
Mong các anh chị giúp em với!
tks!!!

T

thuongcuoi

Sơ cấp
30/4/10
29
0
0
Hà Nội
chào các anh chị!
cho em hỏi:tại sao khi mua lại cổ phiếu của công ty mình mới phát hành thì không phản ánh trên tái khoản 121/221. Hoặc ghi giảm nguồn vốn ngay?
Mong các anh chị giúp em với!
tks!!!

theo em, tài khoản 121 phản ánh giá trị cổ phiếu mua của công ty khác,còn với cổ phiếu của chính công ty mình thì phải phản ánh trên tài khoản 419: cổ phiếu quỹ hay cổ phiếu mua lại
Cổ phiếu này là 1 phần nguồn vốn của công ty mà. Công ty mua lại khác gì mua lại chính nguồn vốn của mình đâu, khác hoàn toàn với mua cổ phiếu của công ty khác mà

N

NXK1138

Guest
5/2/10
1
0
0
HLQN
Đã tìm thấy cái thông tư này ở đây. Hay quá !
Thanks!

H

hthuan83vn

Guest
18/12/08
1
0
0
tp hcm
vậy đã có bảng hệ thống kế toán sửa đổi bổ sung năm 2010 chưa nhỉ? Mình ra nhà sách mua thì chỉ có tài khoản 356 la chưa thấy để vào bảng đó

G

giaothuy1789

Guest
24/5/10
1
0
0
Nam Dinh
Xin chào các ac trong Webketoan
E là sv mới ra trường có gì ko biết rất mong các ac chỉ giáo.Thanks

L

le thi minh quy

Guest
10/7/09
2
0
0
quy nhon binh dinh
Theo mình biết thì các văn bản của hệ thống nhà nước ban hành có quy định bắt buộc phải ghi "có hiệu lực sau 45 ngày" nhưng khônh nhất thiết phải đúng sau 45 ngày mới vận dụng. Mình cũng chuyển đổi từ 1/1/2010.

T

thekt81

Trung cấp
15/5/09
56
0
6
42
Thái Bình
Chưa biết nội dung nó thế nào, nhưng mà nhìn cái cách canh chỉnh font chữ và khổ giấy là đã chả muốn đọc

pipi134

pipi134

Trung cấp
11/11/09
152
5
0
36
Sơn Tây
Chưa biết nội dung nó thế nào, nhưng mà nhìn cái cách canh chỉnh font chữ và khổ giấy là đã chả muốn đọc
cái cm nói lên tất cả

"cái cách canh chỉnh"
bạn nghĩ mình là người hoàn hảo à

duongtho

duongtho

Sơ cấp
16/7/10
48
0
6
Hà Nội
Các bác ui cho em hỏi với ạh nếu làm theo TT244 thi phần sủa TK 431 --> TK 353 như vậy trong Thông tư có nói là phải đổi mục 431 ở BCĐKT thành 353 như vậy thì ở BCĐKT ở phần HTKK làm sao mà thay đổi được ạh.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA