Mỗi tuần một chuyên đề

Chữ ký người mua hàng trên hóa đơn đầu ra/ đầu vào ?

• Thread starter hoabienxanh
  • Ngày gửi
O

Onlyme Cry

Guest
18/7/16
34
0
6
32
Ðề: chữ ký người mua hàng trên hóa đơn đầu ra/ đầu vào ?

Hỏi xem bên nhận liên 2 họ để trống hay ký nhận vào? nếu bỏ trống thì mình để trống, còn ký rồi mà họ ở gần thì nhờ họ ký vào 2 liên còn lại cho mình. Nếu ở xa thì gửi chuyển phát nhanh hoặc đành chịu để vậy luôn khỏi nhờ vì lỡ làm mất thì rắc rối nữa, Tùy em chọn
Bác Thức ơi bên người mua hàng không kí có được ko ạ?
bên em đi mua hàng, lấy hóa đơn về nhưng không ai kí vào phần người mua hàng, phần ấy để trống ý ạ, có được ko ạ? :p

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ketoan7-7

Trung cấp
20/8/16
73
11
8
Không ký thì đóng dấu mua hàng qua điện thoại, fax, email. Nếu không có dấu thì bạn ghi tay cũng được.

O

Onlyme Cry

Guest
18/7/16
34
0
6
32
Không ký thì đóng dấu mua hàng qua điện thoại, fax, email. Nếu không có dấu thì bạn ghi tay cũng được.
Vậy là phần đó bắt buộc không được để trống, nếu kí thì phải kí, ghi rõ họ tên, đóng dấu phải không ạ?
Nhiều cái như mua xăng dầu thì mang oto đi mua, or hóa đơn chi tiếp khách, ko thể là bán qua điện thoại được, thôi chắc em trình sếp kí, à, nhân viên cũng kí được đúng ko ạ?

B

Bùi Thị Khánh Linh

Guest
24/11/14
2
0
1
31
Ðề: chữ ký người mua hàng trên hóa đơn đầu ra/ đầu vào ?

Hỏi xem bên nhận liên 2 họ để trống hay ký nhận vào? nếu bỏ trống thì mình để trống, còn ký rồi mà họ ở gần thì nhờ họ ký vào 2 liên còn lại cho mình. Nếu ở xa thì gửi chuyển phát nhanh hoặc đành chịu để vậy luôn khỏi nhờ vì lỡ làm mất thì rắc rối nữa, Tùy em chọn
A Thức ơi, bên em xuất hóa đơn bán xe cho khách, phần "Người mua hàng ký ghi rõ họ tên" e để trống vì lúc xuất HĐ khách hàng không có đấy. VÌ liên quan đến làm đăng ký nên HĐ liên 2 gốc bên công an giữ. E chỉ gửi cho bên mua HĐ sao y bản chính. Không biết như thế có sao không ạ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA