Đổi màu cell khi nhập giá trị??

• Thread starter lenhhoxung911
  • Ngày gửi
L

lenhhoxung911

Guest
6/7/09
3
0
0
Hanoi
Các bác ơi, ví dụ em có cột H là chứa số (nếu là số âm, cell sẽ chuyển sang màu đỏ, em làm được rồi), nhưng em muốn khi nhập bất cứ giá trị gì bên cột G, thì cell tương ứng bên cột H sẽ chuyển lại màu trắng (ví dụ H10 sẽ chuyển thành màu trắng như mặc định khi có giá trị ở G10).
Bác nào giúp em với. Thanks nhiều ạ. Em dùng Excel 2003

Khóa học Quản trị dòng tiền
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Các bác ơi, ví dụ em có cột H là chứa số (nếu là số âm, cell sẽ chuyển sang màu đỏ, em làm được rồi), nhưng em muốn khi nhập bất cứ giá trị gì bên cột G, thì cell tương ứng bên cột H sẽ chuyển lại màu trắng (ví dụ H10 sẽ chuyển thành màu trắng như mặc định khi có giá trị ở G10).
Bác nào giúp em với. Thanks nhiều ạ. Em dùng Excel 2003

Bạn dùng Conditional Formating:
Ở H1 bạn vào
Formate/ Conditional Formatting
theo hình dươi đây. Và muốn chọn màu gì thì vào Formate /partten để chon màu

Đính kèm

• Doc1.rar
    108.6 KB · Lượt xem: 897
L

lenhhoxung911

Guest
6/7/09
3
0
0
Hanoi
Ấy, ý em không phải thế. Nói thế nào nhỉ, ví dụ em có G1 là -15, G2 là -20 (2 cells này có tô màu tự động cho số âm) và cột H để trống. Em muốn khi nhập chữ số bất kỳ vào cell H1 thì cell G1 sẽ không còn màu nữa (G2 vẫn có màu vì H2 không có nhập liệu).
Thanks bác.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Ấy, ý em không phải thế. Nói thế nào nhỉ, ví dụ em có G1 là -15, G2 là -20 (2 cells này có tô màu tự động cho số âm) và cột H để trống. Em muốn khi nhập chữ số bất kỳ vào cell H1 thì cell G1 sẽ không còn màu nữa (G2 vẫn có màu vì H2 không có nhập liệu).
Thanks bác.

Thì cũng nguyên tắc vậy thôi, lúc đó ở phần chọn Partten em chọn No Color

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA