Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
H

Hải Âuu

Guest
10/9/15
0
0
0
41
theo thông báo của các bạn có người nhà trong TCHQ thì năm 2016 mới thi các bạn ah
Bạn ơi mình đang thắc mắc là bang Đại học tại chức thi có được thi không bạn nhỉ? Có VB nào qui định về bang cấp không bạn?

Khóa học Quản trị dòng tiền
1

1234beu

Guest
5/9/14
0
2
2
32
ha noi
Em chuẩn bị thi công chức vào "Ban quản lý khu kinh tế cửa khẩu". Có phải là thi vào Hải quan không ạ?
Có anh, chị nào biết xin trả lời giúp em với ạ?
Và em phải ôn tập tài liệu gì nhiều ạ? Em cảm ơn ạ!
cũng là công chức, nhưng ko phải là hải quan nha bạn. Ban quản lý khu kinh tế do tỉnh quản lý.

H

huyhuy87

Cao cấp
21/4/14
799
302
53
Viet Nam
bé Humor này la liếm diễn đàn bao nhiêu năm rồi, toàn phao tin vịt, không biết thì hỏi nhé, đừng ăn nói lung tung..cố ôn thêm chục năm nữa cho vững nhé hehe
người ta nói anh hùng trả thù 10 năm chưa muộn ? sao bạn cứ phải bới lại cmt từ cái thời ngày xửa ngày xưa làm j ? có những bạn là con em và bỏ cả đống tiền ra còn trượt lên trượt xuống kìa. m thấy bạn đó rất có ý chí, tìm mọi cách để đạt đc điều m muốn. mà bạn ấy hình như đỗ thuế năm 14 rồi,

C

cctkks

Guest
18/9/15
0
1
2
35
ý mình phân biệt chính quy với tại chức bạn à, còn dân lập khác với tại chức nhé. bạn hiểu nhầm rồi đấy.
còn về bé Humor gì đó, mình muốn nhắc bạn này chuyên ăn nói lung tung, không căn cứ làm mọi người hoang mang, mất đoàn kết. Nếu biết chính xác hãy trả lời, còn không thì đừng làm anh hùng bàn phím tung tin đồn nhảm, thất thiệt. chả biết có đố hay không, thấy vẫn la liếm mọi nơi mọi lúc, công nhận cũng rảnh thật
Người ta trả lời tại chức và dân lập đều được dự thi thì có gì mà bắt lỗi chỗ này? chỉ có bạn mới nói là chính quy đc thi, không biết thì đọc thông tư số 13/2010/TT-BNV ngày 30/12/2010 nhé. page 754 thớt này ko thấy bạn viết bài mới nào mà chỉ trích dẫn của người khác bắt lỗi nhỏ nhen thôi. còn bạn Humor theo ý nhận xét cá nhân mình bạn đó rất giỏi và bản lĩnh, đã đóng góp nhiều cho anh em tôi trong thời gian trước đây. Vài lời vậy thôi chứ mình không rảnh mà cù cưa reply gì đâu nhé. chúc cuối tuần vui

• Like
Reactions: huyhuy87
H

huyhuy87

Cao cấp
21/4/14
799
302
53
Viet Nam
Người ta trả lời tại chức và dân lập đều được dự thi thì có gì mà bắt lỗi chỗ này? chỉ có bạn mới nói là chính quy đc thi, không biết thì đọc thông tư số 13/2010/TT-BNV ngày 30/12/2010 nhé. page 754 thớt này ko thấy bạn viết bài mới nào mà chỉ trích dẫn của người khác bắt lỗi nhỏ nhen thôi. còn bạn Humor theo ý nhận xét cá nhân mình bạn đó rất giỏi và bản lĩnh, đã đóng góp nhiều cho anh em tôi trong thời gian trước đây. Vài lời vậy thôi chứ mình không rảnh mà cù cưa reply gì đâu nhé. chúc cuối tuần vui
m thì thấy nếu humor có 40% nâng đỡ nữa thì có thể đạt đc kq rất cao trong kì thi cc, thi cc thì chẳng nói ai cũng biết, nhất hậu duệ, nhì đồ đệ, ba quan hệ, bốn tiền tệ. mặt khác humor đki vào những cục hot nên k đỗ đc là đúng, một phần để chiến thắng là biết địch biết ta, trăm trận trăm thắng.

lý do theo m nghĩ hắn cmt vậy để gây sự chú ý của humor thôi, m cmt là em ý tham gia thi thuế 2014 là hắn nhảy ngay sang topic bên thuế để tìm " người trong mộng ", kk

• Like
Reactions: cctkks
H

huyhuy87

Cao cấp
21/4/14
799
302
53
Viet Nam
Bản lĩnh quá ạ, bản lĩnh đến nỗi chỗ nào cũng có mặt phán bừa vài câu 50/50 rồi lặ mất hút.. có vẻ giống bạn nên bạn cuồng ng ta chăng

bạn có vẻ quan tâm người ta quá nhỉ? nếu bạn k tin thì next, đơn giản vậy thôi

• Like
Reactions: cctkks
L

Lt2135

Guest
21/5/15
0
1
0
31
Hồi tháng 6 có bài đăng gì có nghị định gì mà cục hải quan với thuế không tăng thêm biên chế giai đoạn 2016-2020 nữa thì phải. Các bác lên gg search ra. Em thấy vậy dám khả năng ko thi cao quá. Mà nghe nói 2015 với 2016 nhiều người về hưu đặc biệt ở TPHCM. Mà bạn em có người quen trong bộ tài chính tuồn thông tin là năm sau thi, cũng nghe nói thế mà với cái nghị định đó thì liệu có không đây. Mới đây họ mới tuyển 70 biên chế luôn ko qua thi tuyển, chắc có suất hết rồi. Nên các bác nào có thông tin cao thì post lên cho mọi người biết với

• Like
Reactions: đồngnội
V

viethoai0706

Guest
22/10/12
1
2
2
34
quảng bình
Mấy bác ở diễn đàn cho em hỏi, hải quan TPHCM liệu có cửa nào cho dân đen k? Em năm 2012 nộp hs ở Cục HQ Đà Nẵng mà k lọt qua vòng sơ tuyển, Hải quan TPHCM có khó trong việc sơ tuyển k để năm nay em nộp ở trong í?
Tks mấy bác trước nhé!

A

ak_bmt_47

Guest
7/10/14
4
1
2
35
Mấy bác ở diễn đàn cho em hỏi, hải quan TPHCM liệu có cửa nào cho dân đen k? Em năm 2012 nộp hs ở Cục HQ Đà Nẵng mà k lọt qua vòng sơ tuyển, Hải quan TPHCM có khó trong việc sơ tuyển k để năm nay em nộp ở trong í?
Tks mấy bác trước nhé!
Uả....sơ tuyển ntn mà thớt không lọt qua được vậy??? bên thuế đâu có cái gì gọi là sơ tuyển nhỉ..Đều là thi cc như nhau mà...:(

V

viethoai0706

Guest
22/10/12
1
2
2
34
quảng bình
Uả....sơ tuyển ntn mà thớt không lọt qua được vậy??? bên thuế đâu có cái gì gọi là sơ tuyển nhỉ..Đều là thi cc như nhau mà...:(
Thuế k có nhưng hải quan có sơ tuyển bác ợ. Năm 2012 em cũng tập tành nộp hs mà rớt vòng sơ tuyển chả được đi thi. Họ kêu lên giới thiệu bản thân, học trường j ra, có thành tích j k, đã làm ở đâu chưa... Vậy mà em cũng rớt đó, hix. Bác có thông tin j về thi công chức hải quan năm nay k?

A

ak_bmt_47

Guest
7/10/14
4
1
2
35
Thuế k có nhưng hải quan có sơ tuyển bác ợ. Năm 2012 em cũng tập tành nộp hs mà rớt vòng sơ tuyển chả được đi thi. Họ kêu lên giới thiệu bản thân, học trường j ra, có thành tích j k, đã làm ở đâu chưa... Vậy mà em cũng rớt đó, hix. Bác có thông tin j về thi công chức hải quan năm nay k?
Mình cũng như cậu....đang hóng thử cái vụ này...nhưng nghe chừng đang tinh giảm không biết đâu mà mò...Mình nghĩ sơ tuyển là về sức khỏe, chiều cao, cân nặng chứ...ai dzè...đi quảng cáo bản thân vậy sao??? Cái đó mà thớt cũng toạch thì nghi ngờ quá..:eek:

L

Le thi gia linh

Guest
8/1/16
0
0
0
37
Các bạn ơi, nghe nói là không giảm biên chế ngành HQ, như vậy hàng năm sẽ có chỉ tiêu vì còn có người về hưu nữa. Nhưng khả năng là sẽ không tuyển nhiều. Mình đoán vậy. Bạn nào có thông tin nội bộ share cho anh em với

V

viethoai0706

Guest
22/10/12
1
2
2
34
quảng bình
Mình cũng như cậu....đang hóng thử cái vụ này...nhưng nghe chừng đang tinh giảm không biết đâu mà mò...Mình nghĩ sơ tuyển là về sức khỏe, chiều cao, cân nặng chứ...ai dzè...đi quảng cáo bản thân vậy sao??? Cái đó mà thớt cũng toạch thì nghi ngờ quá..:eek:
Chắc tại em cũng lùn nữa bác ợ (1m52), mà chả bít tiêu chuẩn của họ là gì nữa, haizz

V

viethoai0706

Guest
22/10/12
1
2
2
34
quảng bình
Các bạn ơi, nghe nói là không giảm biên chế ngành HQ, như vậy hàng năm sẽ có chỉ tiêu vì còn có người về hưu nữa. Nhưng khả năng là sẽ không tuyển nhiều. Mình đoán vậy. Bạn nào có thông tin nội bộ share cho anh em với
Mình nghe thông tin 2016 thi là nhiều nhất, trên diễn đàn nói mà cũng có anh mình quen làm hải quan cũng nói (nhưng a này ở tỉnh thôi, k phải ngoài bộ, hi). Bạn thi hải quan lần nào chưa? Có bít thông tin j về việc sơ tuyển cũng như độ khó để vào cục TPHCM k?

L

Le thi gia linh

Guest
8/1/16
0
0
0
37
Mình cũng chưa thi hải quan lần nào, lần này nếu có đợt thi thì cũng muốn thử thôi bạn a.

Đ

đồngnội

Guest
21/9/15
0
1
2
37
thấy bảo ko tăng biên chế đến 2021 nên ko biết thế nào

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA