Có kê khai thuế khi hoá đơn chưa thanh toán không?

• Thread starter kimoanh2612
  • Ngày gửi
K

kimoanh2612

Guest
17/8/05
43
0
0
Ha Noi
Thế này các bác ơi cty em mua hàng có hoá đơn đến hàng đã nhận được nhưng chưa thanh toán khi đó em sẽ ghi nợ tk liên quan,Nợ Tk 1331 , có Tk 331.Tức là đã nhập thuế tháng đó rồi. Tháng sau khi nhận hoá đơn em sẽ hạch toán Nơ Tk 331, Có Tk 1111.Vậy tháng đó em có kê khai thuế của những hoá đơn đó không. :biggrin:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Cứ có hóa đơn là phải kê khai rồi. Không cần biết là trả ngay hay trả chậm.

K

kimoanh2612

Guest
17/8/05
43
0
0
Ha Noi
Nguyen Tu Anh nói:
Trời ơi hôm nay hên quá toàn gặp người cùng suy nghĩ thôi.vậy thì mọi người trước đây làm sai hết rùi sao. :DJ:

G

girl_taichinh

Guest
24/8/05
56
0
0
42
ha noi
Nguyen Tu Anh nói:
Ý chị trùng khít với ý em đấy! Đúng là gặp "chị" hiền. Hôm nào chị em mình đi :dzo: nhé. Hiiiiiiiiii

Sửa lần cuối:
v200vn

v200vn

Trung cấp
Bạn viết thế này mới đúng:"Thế này các bác ơi cty em mua hàng có hoá đơn đến hàng đã nhận được nhưng chưa thanh toán khi đó em sẽ ghi nợ tk liên quan,Nợ Tk 1331 , có Tk 331.Tức là đã nhập thuế tháng đó rồi. Tháng sau khi THANH TOÁN em sẽ hạch toán Nơ Tk 331, Có Tk 1111.Vậy tháng đó em có kê khai thuế của những hoá đơn đó không."

T

tamthu05

Guest
9/7/05
13
0
0
48
TP HCM
Bạn nên nhớ có HĐ thì kê kẻo bạn treo đó rồi quên 3 tháng sau (so với tháng HĐ đó xuất) thì lúc đó HĐ bạn kê khai khấu trừ thuế thì không được hòan đâu đấy.

K

kimoanh2612

Guest
17/8/05
43
0
0
Ha Noi
v200vn nói:
Bạn viết thế này mới đúng:"Thế này các bác ơi cty em mua hàng có hoá đơn đến hàng đã nhận được nhưng chưa thanh toán khi đó em sẽ ghi nợ tk liên quan,Nợ Tk 1331 , có Tk 331.Tức là đã nhập thuế tháng đó rồi. Tháng sau khi THANH TOÁN em sẽ hạch toán Nơ Tk 331, Có Tk 1111.Vậy tháng đó em có kê khai thuế của những hoá đơn đó không."

hi hi nhầm xin lỗi nhé.Cảm ơn bác đã đọc bài của em :cheesebur Thưởng cho bác cái bánh nè

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA