Hồ sơ quyết toán thuế TNCN gồm những gì?

• Thread starter Lam Lan
  • Ngày gửi
L

Lam Lan

Guest
Chào anh chị, em mới ra nhập hội kế toán, lại đúng thời điểm phải nộp quyết toán thuế TNCN, em đã download mẫu biểu TT 84, nhưng trong đó có nhiều mẫu biểu quá, em không biết phải làm những mẫu biểu nào ( Công ty em chỉ đăng ký trả lương cho 3 người, k ai được đóng BH, k ai có thu nhập trên 5.000.000đ/tháng) mong mọi người giúp đỡ em để em có thể hoàn thiện quyết toán trong thời gian sớm nhất, cám ơn mọi người trước nha.

Khóa học Quản trị dòng tiền
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Chào anh chị, em mới ra nhập hội kế toán, lại đúng thời điểm phải nộp quyết toán thuế TNCN, em đã download mẫu biểu TT 84, nhưng trong đó có nhiều mẫu biểu quá, em không biết phải làm những mẫu biểu nào ( Công ty em chỉ đăng ký trả lương cho 3 người, k ai được đóng BH, k ai có thu nhập trên 5.000.000đ/tháng) mong mọi người giúp đỡ em để em có thể hoàn thiện quyết toán trong thời gian sớm nhất, cám ơn mọi người trước nha.
bạn làm theo mẫu 05/kk
thân

V

vittran

Sơ cấp
25/3/09
24
0
1
36
Hà tây
chào bạn! bạn cho mình hỏi còn cần giấy tờ gì nữa không nhỉ???

HOLLAND

HOLLAND

Trung cấp
7/4/10
108
1
18
Cần Thơ

Bạn sử chương trình kê khai thuế HTKK 2.5.1. Trong đó có Mục QUYẾT TOÁN THUẾ TNCN. Tại mục này có các biểu mẫu thông dụng. Nếu DN bạn hoạt động kinh doanh không phải lĩnh vực bảo hiểm và sổ xố thì bạn sử dụng Tờ Khai 05/KK (trong tờ khai này có 2 phụ lục kèm theo đó là 05A/KK-TNCN và 05B/KK-TNCN) Bạn điền đầy dủ thông tin ở 2 phụ lục này thì chương trình tự chạy sang tờ khai tờ 05/KK cho bạn.
Chúc bạn thành công!

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD

Nếu người lao động trong cty bạn chỉ có thu nhập ở một nơi duy nhất thì cần thêm giấy ủy quyền quyết toán của cá nhân ủy quyền cho công ty chi trả.

N

null^^

Trung cấp
14/9/06
113
0
16
36
Doi. can' - 3 din`h.- HN

4.000.000 đ/tháng bạn nhé:)

M

MUUCON

Sơ cấp
7/5/10
1
0
1
NB
Chào cả nhà ! Cho mình hỏi công ty mình thu nhập của NV đều dưới 4 triệu, mình ko biết kê vào bảng 05A/BK như thế nào từ chỉ tiêu (08)->(17).Ai biết giúp mình với.Thanks

G

gaucon02

Sơ cấp
10/4/10
13
0
0
thanh pho ho chi minh
Chào cả nhà ! Cho mình hỏi công ty mình thu nhập của NV đều dưới 4 triệu, mình ko biết kê vào bảng 05A/BK như thế nào từ chỉ tiêu (08)->(17).Ai biết giúp mình với.Thanks

G

gaucon02

Sơ cấp
10/4/10
13
0
0
thanh pho ho chi minh
bạn vào thông tư số 20/2010/TT-BTC ngày 05/02/2010 ở đó nguoi ta hướng dẫn đầy đủ cho bạn

H

hoa nho

Guest
7/1/11
1
0
0
cần thơ
anh chị cho e hỏi ! doanh nghiệp mình bị lỗ thì có cần phải làm quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp ko? và cần những biểu mẫu nào? mong các anh chị giúp dùm e vì e! thanks