Cách kết xuất kê khai thuế ra file pdf?

• Thread starter acca1
  • Ngày gửi
A

acca1

Guest
4/6/09
80
0
0
Hà Nội
các anh chị ơi giúp em với.
em đã cài đặt các ứng dụng để kết xuất phầm mềm ke khai thuế ra pdf rồi mà ko kết xuất ra file pdf đc, toàn ra file excel thôi?
có cách nào không ạ? các anh chị hướng dẫn giúp em nhé! Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
I

Il Divo

Guest
9/4/10
2
0
0
Hồ Chí Minh
Muốn kết xuất ra bdf bạn phải cài đặt CuteWriter (http://www.cutepdf.com/products/cutepdf/Writer.asp)

Bạn tải 2 file sau về cài đặt
CutePDF Writer (Ver. 2.8; 3.36 MB)

Free Converter (GPLGS8.15; 5.01 MB)

Khi muốn kết xuất bạn chọn chức năng in từ HTKK và chọn CutePDF Writer, chọn nơi lưu là xong

Ghi chú :
CutePDF Writer được xem như là 1 máy in ảo - do đó bạn có thể chỉnh các thông số như một máy in thực thụ. Đối với việc in tờ khai bạn nên chỉnh khổ giấy A4 vì nếu để mặc định là letter thì khi in ra giấy một số máy quét mã vạch sẽ không đọc được

Sửa lần cuối:
G

girl2h1984

Guest
5/11/09
16
0
0
Thái Bình
:018:Chào cả nhà, cả nhà cho mình hỏi công ty mình đang làm đã đăng ký mã số thuế thu nhập cá nhân cho công nhân năm ngoái giờ mình muốn đăng ký thêm cho những người mới vào làm trong năm nay thì cần những thủ tục gì? (Mình mới vào làm ở công ty được 1 tháng và chưa nhận bàn giao từ anh kế toán trước). Híc mới ra trường đi làm cái gì cũng không bít chán thế đấy:015:

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
:018:Chào cả nhà, cả nhà cho mình hỏi công ty mình đang làm đã đăng ký mã số thuế thu nhập cá nhân cho công nhân năm ngoái giờ mình muốn đăng ký thêm cho những người mới vào làm trong năm nay thì cần những thủ tục gì? (Mình mới vào làm ở công ty được 1 tháng và chưa nhận bàn giao từ anh kế toán trước). Híc mới ra trường đi làm cái gì cũng không bít chán thế đấy:015:

Bạn sử dụng phần mềm TNCN 2.3 để đăng ký thêm MST.TNCN cho những người mới, kết xuất tệp danh sách gởi file qua internet cho TCT (http://tncnonline.com.vn/Pages/Homepage.aspx) và chép ra đĩa, in hồ sơ giấy nộp cho CQ thuế quản lý đơn vị.

B

bumchatbum

Guest
19/2/08
1
0
0
41
Hà nội
Bạn sử dụng phần mềm TNCN 2.3 để đăng ký thêm MST.TNCN cho những người mới, kết xuất tệp danh sách gởi file qua internet cho TCT (http://tncnonline.com.vn/Pages/Homepage.aspx) và chép ra đĩa, in hồ sơ giấy nộp cho CQ thuế quản lý đơn vị.
Cho mình hỏi, phần mềm 2.3 đó đang bị lỗi, kết xuất không ra dữ liệu thì phải làm thế nào?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Cho mình hỏi, phần mềm 2.3 đó đang bị lỗi, kết xuất không ra dữ liệu thì phải làm thế nào?

Bạn ơi!

Mình cũng bị lỗi như vậy đó, mình kết xuất nhưng ko ra dữ liệu.

Mong các bạn chỉ giúp.

Thanks

Các bạn thao tác ra sao, nhắc nhỏ phải ghi dữ liệu trước khi kết xuất, các bạn đang sử dụng bộ office nào ?
Trường hợp xấu nhất: copy datafile cài lại 2.3 rồi tiếp tục...

M

manhphu

Guest
7/7/10
4
0
0
vinhphuc
cac bac cho hoi e da thu ket xuat ma sao ra file word la sao nhi

A

angellove

Guest
18/11/10
1
0
0
chau duc - BRVT
mấy bác ơi? sao em save cái cute PDF writer rồi mà khi mở PDF ra nó hiện cái mã vạch trên đầu cao hơn bình thường khi in bằng phần mềm HTKK. nó ko nằm ở giữa trang giấy nữa. chỗ tờ mua vào nó có tới 2 cái mã vạch lun.

K

kevin38

Guest
13/10/09
2
0
0
35
Ha Tinh
Help

Muốn kết xuất ra bdf bạn phải cài đặt CuteWriter (CutePDF - Create PDF for free, Free PDF Utilities, Edit PDF easily;.)

Bạn tải 2 file sau về cài đặt
CutePDF Writer (Ver. 2.8; 3.36 MB)

Free Converter (GPLGS8.15; 5.01 MB)

Khi muốn kết xuất bạn chọn chức năng in từ HTKK và chọn CutePDF Writer, chọn nơi lưu là xong

Ghi chú :
CutePDF Writer được xem như là 1 máy in ảo - do đó bạn có thể chỉnh các thông số như một máy in thực thụ. Đối với việc in tờ khai bạn nên chỉnh khổ giấy A4 vì nếu để mặc định là letter thì khi in ra giấy một số máy quét mã vạch sẽ không đọc được

Mình đã thử down về nhưng vẫn ko xài đc bạn à

L

lucky18550

Guest
23/12/10
1
0
0
34
tphcm
cảm ơn các anh chị về đề tài, nhờ nó mà e đã giải quyết được rắc rối.

P

potteryvietnam

Sơ cấp
30/9/11
41
0
0
ho chi minh
các bạn ơi.mình đã cài acrobat reader 5.0 và máy in ảo cutePDFwriter .nhưng khi kết xuất ra.thì file pdf đó bị lỗi.ko thể mở trực tiếp được như mọi lần.phải r_click rồi open with adobe reader 9 mới mở dc.như vậy mình còn thiếu cài đặt gì nữa ko?

P

phamdiemtva

Guest
15/5/10
1
0
0
Qui Nhơn
Ðề: Cách kết xuất kê khai thuế ra file pdf!!!

Mình cũng load về rồi mà sao k kết xuất đc, có ai không chỉ dùm mình trình tự khi kết xuất ra file pdf đi!, ngày cuối rồi. rắc rối ghê

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA