Giới trẻ ngày nay yêu dễ dãi?

• Thread starter htqtn
  • Ngày gửi
H

htqtn

Guest
21/8/05
32
0
0
44
Thais Nguyeen
Giới trẻ ngày nay yêu dễ dãi?
“Dễ dãi” theo lối mòn ý kiến của chúng ta là: dễ dàng nhận lời yêu, dễ dàng cho hoặc dễ dàng đáp ứng đòi hỏi của người kia... Người con gái nào chẳng may bị tiếng “dễ dãi” thì “mất giá” rất nhiều trong con mắt người khác.

Người muốn đến với cô gái “mang tiếng dễ dãi” luôn sợ tình cảm của cô ta dễ đến dễ đi, nông cạn; sợ ăn lại “bã mía”, sợ miệng lưỡi thế gian chê cười. Người “cưa” đổ ai đó một cách chóng vánh thì lại lảng vảng ý nghĩ: bạn gái mình dễ dàng quá.

Nếu thế, đã ưng ai rồi vẫn phải kiềm chế tình cảm, người ta “cưa” lâu lâu rồi mới thuận, để không bị quy kết “dễ dãi’ sao? Mặt khác, cứ nói tình yêu phải trong sáng, nhưng thực tế các đôi yêu nhau mấy ai chỉ dừng ở nụ hôn trên môi? Tình yêu có khi còn nhàm chán, nụ hôn trao nhiều cũng giảm đi vị ngọt.

Không chỉ về phía người con trai khao khát khám phá những miền đất lạ, mà người con gái cũng mong muốn thay đổi khẩu vị cho tình yêu. Để làm mới cảm giác, người ta hôn lên mắt, lên tai, lên tóc... lên tất cả những gì vẫn được coi là “giao cảm tinh thần”. Mãi rồi những “cảm giác tinh thần” ấy cũng mất “nhiệt”, đòi hỏi thay đổi về “chất”, tất yếu lúc ấy khao khát giao cảm thể xác như mầm độc dược lớn dần lên.

Chẳng ai chỉ yêu bằng mắt, chẳng ai chỉ yêu bằng tai; sớm hay muộn các đôi yêu nhau rồi cũng thế. Đó là quy luật của tình cảm và ham muốn của con người. Vấn đề là sớm hay muộn quy luật ấy “vận” vào bạn. Nếu ai không đồng tình thì đấy là giả dối, lảng tránh sự thật hoặc chưa đến lúc đấy thôi.

Chẳng lẽ như thế là dễ dãi? Chẳng lẽ ai yêu cũng bị quy kết dễ dãi? Cho rằng dễ dãi là không hay, phải chăng đó là định kiến-áp đặt và phiến diện. Vấn đề là dễ dãi đến độ nào. Thân mật và thoải mái không có nghĩa là dễ dãi. Mà tình yêu của giới trẻ mà không thoải mái, thân mật thì chẳng khác thời thế hệ trước yêu?

Sưu Tầm

Khóa học Quản trị dòng tiền
Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Giới trẻ ngày nay dễ dãi! đúng dễ dãi ở đây được hiểu theo lối mòn ý kiến. Thế đã bao giờ bạn tự hỏi, mình có phải là người dễ dãi không? Con gái khi yêu bao giờ cũng phải giữ gìn ý tứ. Con trai thì ham muốn nhưng khi đạt được rồi (một cách dễ dàng) lại quay ra nói con gái dễ dãi. Hoặc như không đạt được thì con gái lúc đó được coi là "kiêu" đấy bạn ạ. Vậy vấn đề đặt ra ở đây là gì? Tốt nhất tôi khuyên các bạn gái hãy nên thận trọng với con trai.

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Đọc xong ngẫm lại thấy đúng là có Dãi nhưng chẳng Dễ tẹo nào !

Lostly

Lostly

Trung cấp
"Giới trẻ" ở đây không phải là đa số

H

htqtn

Guest
21/8/05
32
0
0
44
Thais Nguyeen
Tigon-ETC nói:
Giới trẻ ngày nay dễ dãi! đúng dễ dãi ở đây được hiểu theo lối mòn ý kiến. Thế đã bao giờ bạn tự hỏi, mình có phải là người dễ dãi không? Con gái khi yêu bao giờ cũng phải giữ gìn ý tứ. Con trai thì ham muốn nhưng khi đạt được rồi (một cách dễ dàng) lại quay ra nói con gái dễ dãi. Hoặc như không đạt được thì con gái lúc đó được coi là "kiêu" đấy bạn ạ. Vậy vấn đề đặt ra ở đây là gì? Tốt nhất tôi khuyên các bạn gái hãy nên thận trọng với con trai.
Theo quan điểm của mình nếu con gái nếu thích một ai đó không cần phải ý tứ gì cả cứ nói cái điều mình nghĩ ra, cái quan trọng là sau này bạn làm cho người ta yêu mình nhiều hơn hôm qua và it hơn ngày mai
Mình biết mấy người con trai cực tốt nhưng mỗi tội sự kiên trì của họ là con số không, mình nghĩ nếu con gái gặp trường hợp vậy mà ý tứ thì sẽ bỏ phí một người thực sự tốt không ?

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Thế bạn đã bao giờ nghĩ nếu như có một người con gái tỏ tình với bạn. Trong trường hợp này bạn sẽ xử sự như thế nào?

Lostly

Lostly

Trung cấp
Tigon-ETC nói:
Thế bạn đã bao giờ nghĩ nếu như có một người con gái tỏ tình với bạn. Trong trường hợp này bạn sẽ xử sự như thế nào?
Tigon-ETC quen ai nh­ư thế không giới thiệu cho tớ làm quen với lúc đó sẽ biết ngay là xử sự như thế nào :DJ:

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Lostly nói:
Tigon-ETC quen ai nh­ư thế không giới thiệu cho tớ làm quen với lúc đó sẽ biết ngay là xử sự như thế nào :DJ:
Đấy là Tigon giả sử như thế. Lostly thử đặt mình trong hoàn cảnh như thế (cũng là giả sử) bạn sẽ xử sự như thế nào?
Còn nếu giới thiệu cho Lostly một người như thế. Xin hỏi trong diễn đàn có ai dũng cảm làm điều đó với Lostly không?

H

hiepsibuon

Guest
30/1/05
0
0
0
43
Noi tinh yeu bat dau!
Tigon-ETC nói:

Ôi bây giờ tìm đâu ra một người như vậy nhỉ????? :1luvu:
Mình đợi mãi mà chẳng thấy cô nào đến tán cả. Nếu mà bây giờ có người con gái nào tỉnh tò chắc cũng đổ đánh đùm một cái xem sao. :banana:

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA