Mỗi tuần một chuyên đề

Báo cáo TNCN theo quý

• Thread starter Halinh07
  • Ngày gửi
H

huongduonghp

Trung cấp
26/3/11
93
1
6
hp
Các bạn cho mình hỏi trogn năm 2010 bên mình không phát sinh thuế TNCN nên minh ko kê khai hàng tháng, quý và chỉ nộp quyết toán năm
Nhưg sag năm 2011 này mình nghe nói là ko phát sinh thuế TNCN phải nộp hàng tháng vẫn phải làm tờ khai khấu trừ thuế TNCN mấu 02/KK-TNCN theo quý phải ko ạh
Ai bít giúp mình với. Thanks

em cung có thách mắc như vậy anh chị giúp em nhanh với sắp hết tháng rồi

Khóa học Quản trị dòng tiền
R

RUMS

Guest
25/1/10
67
2
8
Hà Nội
em cung có thách mắc như vậy anh chị giúp em nhanh với sắp hết tháng rồi

TÌnh hình là thế này, mọi sắc thuế dù không phát sinh số tiền hàng tháng thì vẫn pải in trắng ra để nộp báo cáo, thuế TNCN cũng k ngoại lệ bạn ạ.

T

thotran242

Guest
6/5/11
7
0
0
ho chi minh
Các bạn cho mình hỏi trogn năm 2010 bên mình không phát sinh thuế TNCN nên minh ko kê khai hàng tháng, quý và chỉ nộp quyết toán năm
Nhưg sag năm 2011 này mình nghe nói là ko phát sinh thuế TNCN phải nộp hàng tháng vẫn phải làm tờ khai khấu trừ thuế TNCN mấu 02/KK-TNCN theo quý phải ko ạh
Ai bít giúp mình với. Thanks

Các chị ơi, em không biết nên tới giờ vẫn chưa nộp tờ khai thuế TNCN, kế toán cũ cty em nói cty em siêu nhỏ nên không cần nộp, có phải không? Nếu bắt buộc phải nộp thì em nộp trễ có sao không??

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
TÌnh hình là thế này, mọi sắc thuế dù không phát sinh số tiền hàng tháng thì vẫn pải in trắng ra để nộp báo cáo, thuế TNCN cũng k ngoại lệ bạn ạ.
Bạn tham khảo:
Công văn 2970/TCT-TNCN, 20/07/2009.

Trường hợp trong tháng tổ chức, cá nhân trả thu nhập không phát sinh khấu trừ thuế TNCN thì tạm thời chưa phải khai và nộp tờ khai cho cơ quan thuế.
Thông tư 28/2011/TT-BTC, 28/02/2011.

b.2) Trường hợp trong tháng hoặc quý, tổ chức, cá nhân trả thu nhập không phát sinh khấu trừ thuế thu nhập cá nhân thì không phải nộp tờ khai cho cơ quan thuế.
................:030:

T

thotran242

Guest
6/5/11
7
0
0
ho chi minh
Vậy cty em không phát sinh thì không phải nộp phải không chị?

D

duyenle88

Guest
30/3/11
2
0
1
ha noi
nêú cty bạn ko phát sinh, không phải nộp thú TNCN thì ko pải nộp tờ khai theo quí đâu, lên nộp ơ CCT Thanh Xuân họ trả vê mà

R

RUMS

Guest
25/1/10
67
2
8
Hà Nội
Bạn tham khảo:

................:030:
ak..ak...thía hả, may thía, k thì lại in trắng ra nộp mất, đợt trước k phát sinh thuế gtgt nên mình k in trắng ra để nộp nên bị phạt, họ kêu k phát sinh thì vưỡn pải nộp nên tưởng cái thuế nì cũng thế, hihi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA