thủ tục nhập khẩu

• Thread starter monkey moon
  • Ngày gửi
M

monkey moon

Guest
10/8/05
8
0
0
41
Bìbh Thạnh
các anh chị ơi em có 1 người bạn ở nước gửi tặng ôto em không biếtthủ tục tiến hành như thế nào các anh chị giứp em với

Khóa học Quản trị dòng tiền
hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
Bạn mở Tờ khai hải quan nhập khẩu ô tô, nộp đầy đủ thuế: Nhập khẩu, GTGT, tiêu thụ đặc biệt là được nhận xe.
Cheers,

L

Le Thi Quý

Guest
2/6/05
17
0
0
Hanoi
Không biết bạn đã nhận được xe ôtô chưa? Cơ quan mình làm cả về lĩnh vực giao nhận. Tháng trước cũng có một người nước ngoài nhập xe dạng như hành lý cá nhân. Nhưng hình như thủ tục nhập xe cũng hơi phức lạp đấy. Tôi chỉ làm kế toán nên cũng không rành lắm nhưng bộ phận làm hàng thì tuơng đối tốt. Nếu bạn muốn tư vấn thì có thể gọi điện tới số (04) 7623476/77 Công ty tôi cũng có Chi nhánh tại SGN.

vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
với kinh nghiệm xuất nhập khẩu của vitconlonton thì bạn nên nhờ 1 công ty dịch vụ nhập làm thủ tục giúp cho bạn. Tốn vài trăm nhưng được cái nhập vừa nhanh vừa gọn. Không có kinh nghiệm bạn ra làm thủ tục hải quan sẽ mất cả ngày chưa kể bị hải quan hành hạ. Dzữ như vitconlonton mà đã có lần khóc tại cảng nhận hàng đó. huhuhu

T

tuankq

Cao cấp
27/4/05
245
2
0
Hanoi, Vietnam
Không làm đc thì thuê, đó là phương châm nhanh nhất giải quyết các vấn đề. Tuy nhiên, cũng cần phải biết thủ tục để mà di thuê chứ.
- Ô tô của bạn đc biếu cho tặng, ko phải mua bán vì vậy sẽ mở TK PMD.
- Bạn phải đăng ký làm thủ tục đăng kiểm với Cục Đăng kiểm VN trước khi đến làm thủ tục hq, sẽ đc ĐKVN xác nhận vào Giấy đăng ký kiểm định xe để đi làm thủ tục hq
- Lập hồ sơ NK xe: TK PMD, Invoice (để tính thuế, nhưng HQ sẽ tham khảo bảng giá kiểm tra của HQ mà ko quan tâm đến giá ghi trên INV), Vận đơn, Giấy đăng ký kiểm định xe có xác nhận của ĐKVN, các giấy tờ cần thiết có liên quan khác đến lô hàng
- Sau khi nộp thuế, NK, GTGT, TTĐB thì bạn đánh xe về chờ ngày đi đăng kiểm xe rồi đăg ký xe và chạy

T

thanhnientre

Guest
1/12/05
2
0
0
49
Hanoi
Anh em cho hỏi thêm chút nhé, nếu với tư cách là cá nhân khi nhập xe ôtô về vn thì có khác gì nhiều so với công ty nhập về không? Ý mình muốn hỏi về ưu đãi thuế đó.

Hat ơi, site của hqvn chuối quá, ko thể vào tham khảo được.

Nếu mình muốn thuê công ty xuất nhập khẩu làm nhiệm vụ nhập khẩu hộ mình thì chi phí tối đa sẽ tính toán như thế nào các bác. Có ai biết cụ thể chỉ giùm nhé.

Nếu ở HN thì công ty nào làm về xnk là có tiếng tăm nhất các pác.

Mong hồi âm của các anh chị.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
H

hunghanel

Guest
15/1/05
22
0
1
49
Ha noi
hình nh­ư ô tô dưới 12 chỗ thì không được ưu đãi thuế thì phải và phải nhập xe mới, các loại thuế thì phải nộp ngay khi nhận xe, nếu được cho otô cũ thì không được nhập, nếu được nhập thì thủ tục chắc là rất phức tạp. còn giá tính thuế như thế nào chỉ có hải quan mới biết được

T

thanhnientre

Guest
1/12/05
2
0
0
49
Hanoi
hunghanel nói:
hình nh­ư ô tô dưới 12 chỗ thì không được ưu đãi thuế thì phải và phải nhập xe mới, các loại thuế thì phải nộp ngay khi nhận xe, nếu được cho otô cũ thì không được nhập, nếu được nhập thì thủ tục chắc là rất phức tạp. còn giá tính thuế như thế nào chỉ có hải quan mới biết được

Chính xác là ô tô dưới 20 chỗ thì ko được ưu đãi thuế. Không biết dự luật cho nhập xe cũ có trở thành hiệu lực không bởi như vậy thì mới ghìm giá ô tô quá cao trong nước như hiện nay xuống được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA