Cơ quan quyết toán chi phí ban QLDA?

• Thread starter Pham Thi Nhi
  • Ngày gửi
Pham Thi Nhi

Pham Thi Nhi

Trung cấp
23/8/09
111
1
0
Phố núi
Chi phí ban QLDA do Sở Tài chính thẩm định, sau đó thông báo dự toán về cho UBND huyện ra quyết định phê duyệt dự toán. Vậy quyết toán cuối năm do cơ quan nào thực hiện nhỉ? Sở Tài chính hay Phòng Tài chính huyện? Cả nhà ai bít vấn đề này thì chỉ cho em với. Giờ em đang không biết gửi quyết toán 2009 cho cơ quan nào đây.
Thanks cả nhà nhiều!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Pham Thi Nhi

Pham Thi Nhi

Trung cấp
23/8/09
111
1
0
Phố núi
Có ai biết trả lời giúp mình với, mình đang cần gấp vì bấy giờ hết tháng 5 rùi, mình phải nộp báo cáo quyết toán, sếp mình giục quá!

D

DươngHà

Guest
27/11/06
25
1
0
45
Hà Nội
Hi bạn.
Thông tư 117 thì không nói rõ là cơ quan nào quyết toán, nhưng mình ở HN thì Sở Tài chính có Văn bản hướng dẫn thông tư này rất rõ ràng: BQL của bạn là Ban cấp huyện thì do Phòng Tài chính kế hoạch quận, huyện phê duyệt quyết toán bạn nhé.

T

thanhhtbql

Guest
10/5/10
2
0
0
37
Vinh Phuc
Chao ban,
may qua dang luc doi nhu to vo lai gap ban, minh cung lam ke toan ban quan ly du an, nhung vi minh moi lam nen chang biet phai hop ly cac khoan chi nhu the nao. Ban lam on chi giup minh vai duong co ban duoc khong? ban cho minh so dien thoai duoc khong? minh muon lien lac truc tiep de noi duoc nhieu, kam on ban rat nhieu, so DT minh la 0904000262 minh ten Thành.

D

DươngHà

Guest
27/11/06
25
1
0
45
Hà Nội
Hi bạn Thành!
Bạn cần hỏi gì thì cứ post lên nhé, nếu biết mình sẽ chia sẻ cùng bạn.

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
912
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Chao ban,
may qua dang luc doi nhu to vo lai gap ban, minh cung lam ke toan ban quan ly du an, nhung vi minh moi lam nen chang biet phai hop ly cac khoan chi nhu the nao. Ban lam on chi giup minh vai duong co ban duoc khong? ban cho minh so dien thoai duoc khong? minh muon lien lac truc tiep de noi duoc nhieu, kam on ban rat nhieu, so DT minh la 0904000262 minh ten Thành.
Hi bạn Thành!
Và khi viết bài nhớ viết có dấu nếu không muốn bị xử lý. :004: ( Đọc một bài không có dấu, chỉ cần hai câu là đọa cả mắt rồi ... :047:

L

langriser

Guest
28/1/05
72
6
0
41
Nha Trang
Chi phí ban QLDA do Sở Tài chính thẩm định, sau đó thông báo dự toán về cho UBND huyện ra quyết định phê duyệt dự toán. Vậy quyết toán cuối năm do cơ quan nào thực hiện nhỉ? Sở Tài chính hay Phòng Tài chính huyện? Cả nhà ai bít vấn đề này thì chỉ cho em với. Giờ em đang không biết gửi quyết toán 2009 cho cơ quan nào đây.
Thanks cả nhà nhiều!!!!
:004: Gửi cho cả 2 là chắc cú. Hihi ở nơi mình cũng thế, phòng tài chính huyện sẽ duyệt chi phí ban quản lý này.

Pham Thi Nhi

Pham Thi Nhi

Trung cấp
23/8/09
111
1
0
Phố núi
:004: Gửi cho cả 2 là chắc cú. Hihi ở nơi mình cũng thế, phòng tài chính huyện sẽ duyệt chi phí ban quản lý này.

Nhưng chứng từ chỉ có 1 bộ làm sao gửi cho cả 2 được?!?

T

thanhhtbql

Guest
10/5/10
2
0
0
37
Vinh Phuc
Hi bạn Thành!
Thank Dương Hà nhiều nhưng mình hiện giờ khá mù về món này, bạn chỉ giúp mình là đọc những văn bản nào để sử dụng hợp pháp chi phí ban QLDA, tiền hội đồng GPMB. số NÀY cũng khá lớn mà, tiêu nó cũng là cả 1 vấn đề. Kam on ban nhieu lam.

D

DươngHà

Guest
27/11/06
25
1
0
45
Hà Nội
Bạn ơi, văn bản thì nhiều lắm, một số VB chủ yếu:
- Thông tư 117/2008
Trong thông tư 117 có các khoản mục chi phí, trong đó:
+ Tiền lương ( Hệ số tăng thêm được áp dụng theo Thông tư 32/1999 của Bộ LĐTBXH (cài này chỗ mình phải họp liên ngành Tài chính - KB, sau đó trình UBND TP).
+ Chi phúc lợi tập thể (cài này có thể áp dụng để thanh toán tiền lương phép ko nghỉ hết)
+ Công tác phí: khoán mức cao nhất là 200.000đ/ng (thông tư 23/2007 của BTC)
+ Mua sắm TSCĐ: áp dụng thông tư 63/2007/TT-BTC và thông tư 131/2007/TT-BTC sửa đổi thông tư 63.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA