Lỗi font TNCN khi kết xuất ra Excel

• Thread starter ken2107
  • Ngày gửi
becoikt5

becoikt5

Sơ cấp
30/6/09
39
0
0
Hà Nội
Ðề: Lỗi font TNCN khi kết xuất ra Excel

Tớ cũng đang nóng trong người với cái này đây các pờ rồ ui ! Tớ cài Vietkey full 2000 rồi , khi kết xuất ra excel phần kê khai thì Ok còn cái phần "Tên đơn vị" và phần "Cơ quan thuế cấp cục" thì bị lỗi . Chả biết đường nào mà lần nữa. Đã thử mọi cách rồi mà vẫn không được, các pờ rồ còn cách nào không chỉ giùm với !:026:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoanghaiquy

Guest
16/5/11
22
0
1
hồ chí minh

Tớ cũng đang nóng trong người với cái này đây các pờ rồ ui ! Tớ cài Vietkey full 2000 rồi , khi kết xuất ra excel phần kê khai thì Ok còn cái phần "Tên đơn vị" và phần "Cơ quan thuế cấp cục" thì bị lỗi . Chả biết đường nào mà lần nữa. Đã thử mọi cách rồi mà vẫn không được, các pờ rồ còn cách nào không chỉ giùm với !:026:
Lỗi là do máy tính của bạn chưa được cài đủ Font để đọc thôi. Trên phần mềm bạn vẫn gõ đc tiếng Việt và vẫn đọc được hết là ok. Nếu muốn kết xuất ra excel cũng đọc được thì bạn vào google gõ từ khoá: "hướng dẫn cài đặt Font chữ" rồi làm theo hướng dẫn là đc.
Chúc bạn thành công

K

kesitu2208

Guest
22/8/09
2
0
1
32
Nam Định

Khi mình làm việc trong chương trình TNCN2.3 thì font chữ bình thường, but khi kết xuất ra file excel để in và nộp cho cơ quan thuế thì bị lỗi font ( font .VnArial trong máy mình có) nên cơ quan thuế hok chịu và trả lại. Mình đã thử cài phần mềm này và làm ở vài máy tính của cty cũng bị như thế. Bạn nào biết giúp mình với. Cám ơn nhìu!

Của t thì bị phần Quận, Huyện đều chuyển thành số hết! Các c giúp mình với! Đang cần gấp. Mọi ng gửi vào mail hoangbachk54a2@gmail.com hoặc yahoo: quandui_deple_dixe_ps@yahoo.com nhé! Cảm ơn các bạn nhiều :D

N

ngaybun

Guest
29/1/13
3
0
1
34
vĩnh phúc

bước 1: chạy unikey
bước 2: nhấn Ctrl+Shift+F6 bạn sẽ thấy hiện ra bảng Unikytoolkit
bước 3: chọn nguồn là bảng mã đang sử dụng TCVN3. Chọn đích là bảng mã chọn unicode. rồi đóng lại.
bước 4: chuyển sang file excel mà mình đã kết xuất ra rồi vào Tools/protection/unprotect sheet để bỏ khóa bảo vệ sheet
bước 5: bôi đen vùng dữ liệu cần chuyển rồi làm lần lượt theo thứ tự
1 : Ctrl+C
2 : Ctrl+Shift+F9
3; Ctrl+V
sau đó nếu nó chưa về times new romam thì bôi đen Click vào times new romam là okie
chúc các bạn thành công!!!!!!!!!!!!!!!!!

N

ngaybun

Guest
29/1/13
3
0
1
34
vĩnh phúc

bước 1: chạy unikey
bước 2: nhấn Ctrl+Shift+F6 bạn sẽ thấy hiện ra bảng Unikytoolkit
bước 3: chọn nguồn là bảng mã đang sử dụng TCVN3. Chọn đích là bảng mã chọn unicode. rồi đóng lại.
bước 4: chuyển sang file excel mà mình đã kết xuất ra rồi vào Tools/protection/unprotect sheet để bỏ khóa bảo vệ sheet
bước 5: bôi đen vùng dữ liệu cần chuyển rồi làm lần lượt theo thứ tự
1 : Ctrl+C
2 : Ctrl+Shift+F9
3; Ctrl+V
sau đó nếu nó chưa về times new romam thì bôi đen Click vào times new romam là okie
chúc các bạn thành công!!!!!!!!!!!!!!!!!

H

hientk80

Sơ cấp
8/12/09
6
0
0
Hanoi

Không phải sửa lỗi gì đâu, khi gõ thông tin đừng gõ chữ hoa mà gõ chữ thường thôi là có thể kết xuất ra excel không hề lỗi tí nào nhe

B

bigtiger0905

Sơ cấp
19/1/10
18
0
0
33
thotnot

Phần mềm nhà nước gì mà cùi bắp hết biết. hok biết đội ngũ tin học kiểu gì, cái PM đơn giản vậy mà làm rối tung lên hết.nào là lỗi font đủ thứ.tới cái icon bên góc trên bên trái mà cũng hok thèm sửa để nguyên cái default icon của window form luôn.
biết bao giờ mới thủ tục nhanh chóng gọn lẹ đây hok biết.
lỗi font qua thuế hỏi thì nói dùng vietkey. cài vietkey lên cũng cho là tạm được.nhưng vẫn lỗi tùm lum.nản cái PM này hết biết.qua lễ lên phòng thuế làm luôn cho rồi đỡ mệt với mấy cái phần mềm vớ vẩn đó./

icerose911

icerose911

Sơ cấp
11/10/13
19
0
1
35
Ninh Bình

Huhu. Mình cũng đang bị lỗi kiểu đó. Trước mình kết xuất file một lần rồi, không bị lỗi gì hết nhưng hôm nay nhập thêm danh sách thì kết xuất lại bị lỗi font. Không hiểu sao nữa

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Huhu. Mình cũng đang bị lỗi kiểu đó. Trước mình kết xuất file một lần rồi, không bị lỗi gì hết nhưng hôm nay nhập thêm danh sách thì kết xuất lại bị lỗi font. Không hiểu sao nữa
Lỗi PM HTKK tải cài đặt lại

icerose911

icerose911

Sơ cấp
11/10/13
19
0
1
35
Ninh Bình

Hjhj. Hôm nay đổ dữ liệu sang máy khác thì ok rùi. Vui tóa :))

H

huetrinh72

Sơ cấp

Cho mình hỏi là tại sao mình làm thuế gtgt,tncn thì phải kết xuất ra excel vậy,mình thì mới biết làm được mấy tháng nhưng làm trực tiếp trên phần mềm 3.1.7 và in trên đó luôn.k có kết xuất gì hết.như vậy có đúng không ạ

V

vtxl

Guest
17/10/13
2
0
1
Binh Dinh

Bạn down loại font đó về máy bạn và kết xuất lại file là được liền. Nay mình cũng mới làm xong thấy khi cài được font đó vào máy là ko bị lỗi nữa.
Mình đã tick vào sử dụng clipboard và đã down file .VnArial về máy và kết xuất nhưng vẫn không đc, mong mọi người chỉ giúp với, mình dùng phần mềm 2.5 và unikey 4.0 :(

T

thanhlongpcb

Sơ cấp
3/12/13
25
1
0
37
Hà Nội

Mình cũng đang bị trường hợp này.

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Cho mình hỏi là tại sao mình làm thuế gtgt,tncn thì phải kết xuất ra excel vậy,mình thì mới biết làm được mấy tháng nhưng làm trực tiếp trên phần mềm 3.1.7 và in trên đó luôn.k có kết xuất gì hết.như vậy có đúng không ạ
Làm trực tiếp trong HTKK chậm mất thời gian 5-10 HĐ thì không sao, nhiều DN HĐ tháng xuất 1000 số làm như bạn biết đến lúc nào xong, Kết xuất mẫu Bkê ra excel nhập chứng từ nhanh hơn làm xong lưu lại và tải vào HTKK
Làm phần mềm KT cũng phải kết xuất bảng kê mẫu 01, 02 ra excel cắt dán vào bkê mẫu lưu lại vào HTKK tải bảng kê vào

tranvhoang77

tranvhoang77

Sơ cấp
1/3/07
21
0
1
Noi ay binh yen !

Các bạn làm theo các bước sau nhé( mình đã làm và đã thành công)
các bạn tải file đinh kem ve nha

Đính kèm

• sua loi fon chu trong TNCN 2.5.doc
    188.5 KB · Lượt xem: 575
T

thienphat279

Guest
14/3/14
1
0
0
41
vinh

Cảm ơn bạn nhiều, mình làm được rồi. Máy màih cài win 7 đã đầy đủ font .vnarial nhưng không xuất excel đọc được, mình cài font theo link này http://www.mediafire.com/download/aj7cz4s4mc4qa33/caidatfont.exe
download về cài xong mở lại file excel là ok. Không phải chỉnh sửa Regional gì nả cả.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA