Làm thế nào để đăng kí mã số thuế cá nhân?

• Thread starter Gautrucxynh
  • Ngày gửi
G

Gautrucxynh

Guest
28/3/08
46
0
0
38
Hà Nội
Trong KTKK 2.5.1 k có mục này, ,mà em lên mạg l tải về đc. Ai có cho em với, em chỉ đang kí cho nhân viên có 1 lần năm 2009. K biết có thay đổi gì k nhỉ? :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

BE CHI

Trung cấp
26/2/09
178
6
18
tp ho chi minh
Trong KTKK 2.5.1 k có mục này, ,mà em lên mạg l tải về đc. Ai có cho em với, em chỉ đang kí cho nhân viên có 1 lần năm 2009. K biết có thay đổi gì k nhỉ? :wall:

Em tải TNCN 2.3 ở đầu trang này về mà làm đăng ký MST nhé, trình tự sau đó thì chắc em đã biết rồi, nếu chưa thì tham khảo ở topic : Cách gửi file đăng ký MST TNCN qua mạng , link : http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=83820

Sửa lần cuối:
V

vietha01

Guest
29/10/07
61
0
0
39
Ho Chi Minh
Không có CMND làm sao làm tờ khai quyết toán thuế TNCN

Anh chị vui lòng tư vấn giúp. Hiện nay,một số nhân viên ở công ty tôi đã nghỉ làm, nên không có CMND làm sao có thể làm tờ khai quyết tóan thuế TNCN. Tôi có thể không kê khai nững người này được không?

R

Rhum

Sơ cấp
16/9/09
9
0
0
xì phố
Anh chị vui lòng tư vấn giúp. Hiện nay,một số nhân viên ở công ty tôi đã nghỉ làm, nên không có CMND làm sao có thể làm tờ khai quyết tóan thuế TNCN. Tôi có thể không kê khai nững người này được không?
Lúc trước bạn có ghi số CMND vào trong HĐ lao động không, cái này chắc phải có chứ, bạn coi lại xem rồi kê khai bằng cách ghi CMND vào.

V

vietha01

Guest
29/10/07
61
0
0
39
Ho Chi Minh
Bạn ơi ! Vì dọn văn phòng nhiều lần , nên đã thất lạc . Giờ mình cũng không biết làm sao đây.

vochau83

vochau83

Trung cấp
20/8/08
174
5
18
Đà Lạt
Bạn ơi ! Vì dọn văn phòng nhiều lần , nên đã thất lạc . Giờ mình cũng không biết làm sao đây.

Có số điện thoại của các nhân viên này, bạn alo xin họ số CMND để làm quyết toán, ko có CMND không làm được đâu bạn.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Vẫn phải kê khai quyết toán. Không MST, CMND vẫn kê khai bình thường (không chọn quyết toán tại CQCT)
(CV 808/TCT-TNCN, ngày 17/03/2010)

(CV này của TCT gởi cho Cục thuế một tỉnh V/v:vướng mắc PM HT quyết toán)

V

vietha01

Guest
29/10/07
61
0
0
39
Ho Chi Minh
Dạ, em cám ơn anh VTM ạ! Em đã in ra đươc rồi nhưng còn phần gửi file qua mạng vì thiếu thông tin số CMND, ngày cấp, nơi cấp...Nên em không thể gửi hồ sơ qua mạng được . Vậy phải làm sao hả anh? Giúp em với.

tambe

tambe

Trung cấp
24/8/09
124
0
0
hanoi
Mình không biết Chi cục thuế nào quản lý thuế cơ quan bạn. Còn công ty mình thuộc quận Thanh Xuân, mình lên nộp quyết toán Thuế TNCN nhưng mình ghi só CMND còn MST k ghi( mình bảo họ là cty mình mới đăng ký cho nhân viên nên chưa có, các chú ấy bảo dăng ký sau 3 ngày là có mã só trên mạng vào mà tra và điền vào, k có MST thì k chấp nhận)
Vậy là lại đi về làm lại và đi nộp.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Dạ, em cám ơn anh VTM ạ! Em đã in ra đươc rồi nhưng còn phần gửi file qua mạng vì thiếu thông tin số CMND, ngày cấp, nơi cấp...Nên em không thể gửi hồ sơ qua mạng được . Vậy phải làm sao hả anh? Giúp em với.

DN gởi file quyết toán TNCN qua mạng đâu có liên quan gì đến CMND....bạn kiểm tra file kết xuất từ HTKK xem có đúng không ?

V

vietha01

Guest
29/10/07
61
0
0
39
Ho Chi Minh
Em đã làm theo hướng dẫn, kết xuất file 05KK nhưng upload trên mạng, thì thông báo là tên file dữ liệu không đúng , em làm sai chổ nào. Xin vui lòng hướng dẫn thêm .
Em cám ơn nhỉều lắm.

G

Gautrucxynh

Guest
28/3/08
46
0
0
38
Hà Nội
Vậy thì là do bạn rồi, chứ đâu có liên quan gì đến PM đâu. Bạn nhập dữ liệu xong kết xuất ra thì đừng đổi tên file. mà nhớ là lưu vào ổ C nhé. K thì cũng k gửi đc đâu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA