Chi phí hợp lý - Chi phí không hợp lý

• Thread starter Duongruby
  • Ngày gửi
M

miccay01

Guest
19/7/10
7
0
0
36
hà nam
Cái chính là em chưa biết làm ngoài việc kê khai thuế hàng tháng. Xin bác chỉ dùm cho em cách làm cụ thế hơn đươck không! em cảm ơn
Công ty hoạt động về lĩnh vực: Chuyên tư vấn thiết kế, Giám sát, thi công các công trình xây dựng Điện dân dụng, điện CN . xin các bác chỉ dùm em với

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
M

miccay01

Guest
19/7/10
7
0
0
36
hà nam
bạn có mẫu đăng ký TSCĐ ko? gửi cho mình 1 bản mẫu nhé xong gửi vào mail cho mình phamtuantql@gmail.com.
Mình cảm ơn rất nhiều!!!!!!!!!!

D

do sa

Guest
28/7/10
1
0
0
37
giao thuy nam dinh
Chào các anh chị và các bạn! Em muốn hỏi về các chi phí hợp lý và không hợp lý trong kế toán. Anh, chị hoặc bạn nào có thể tư vấn và hướng dẫn giúp em với!
Xin chân thành cảm ơn!
em mời vào nghề kế toán em xin phép hỏi mọi người công ty em là công ty mời thành lập có rất nhiều chi phí không có hóa đơn đỏ mà chí có các chứng tứ khác kèm theo vậy em có được hạch toán vào chi phí hợp lý để được khấu trừ thuế khi tính thuế thu nhập cá nhân ko?và ai có thể cho em xin phương pháp hạch toán những chi phí đó ko ?e cám ơn.Em đang rất cần bác nào có thể giúp em sớm được ko gừi qua email cho em nha: s_do86@yahoo.com

T

thuhoai6987

Guest
17/11/08
11
0
0
Hà nội
Chào các anh chị và các bạn! Em muốn hỏi về các chi phí hợp lý và không hợp lý trong kế toán. Anh, chị hoặc bạn nào có thể tư vấn và hướng dẫn giúp em với!
Xin chân thành cảm ơn!

Các chi phí hợp lý là các chi phí liên quan đến ngành mà công ty làm. Ngoài ra là không hợp lý.
VD: công ty làm về vận tải
Hóa đơn hợp lý là: dầu, VPP, điện, nước, ....
Hóa đơn không hợp lý như là: Khay mẫu, thí nghiệm hiện trường, ....
Nói tóm lại chi phí hợp lý là liên quan đến chi phí phát sinh có hóa đơn chứng từ chứng minh được những chi phí đó.

T

thuhoai6987

Guest
17/11/08
11
0
0
Hà nội
em mời vào nghề kế toán em xin phép hỏi mọi người công ty em là công ty mời thành lập có rất nhiều chi phí không có hóa đơn đỏ mà chí có các chứng tứ khác kèm theo vậy em có được hạch toán vào chi phí hợp lý để được khấu trừ thuế khi tính thuế thu nhập cá nhân ko?và ai có thể cho em xin phương pháp hạch toán những chi phí đó ko ?e cám ơn.Em đang rất cần bác nào có thể giúp em sớm được ko gừi qua email cho em nha: s_do86@yahoo.com

bạn phải nói rõ bạn làm về ngành gì và những chi phí không có hóa đơn đó là j thì mọi người mới biết để giúp bạn chứ.

M

miccay01

Guest
19/7/10
7
0
0
36
hà nam
Tập hợp cập nhật đầy đủ hồ sơ, chứng từ, hoá đơn, lập các phiếu kế toán, bảng phân bổ, phiếu kết chuyển .... Lập bảng cân đối số phát sinh và sau đó lập bảng cân đối kế toán, các tờ khai quyết toán thuế, báo cao KQSXKD, thuyết minh báo cáo tài chính ... vậy là các bước cơ bản của việc làm BCTC đấy. Có gì cụ thể trao đổi thêm nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA