Mua, viết hoá đơn GTGT

• Thread starter Quỳnh Lê
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Q

Quỳnh Lê

Guest
4/8/05
8
0
0
41
TP Hồ Chí Minh
Mình sắp mua quyển hoá đơn GTGT lần 2, vậy thì quyển 1 mình phải viết hết rồi mới được mua quyển 2 có đúng không? (nghe nói còn nhiều nhất là 2 tờ hả)
Trên quyển hoá đơn cũ mình mang đi, hoá đơn nào không có mã số thuế thì phải gạch ngang vào ô để ghi mã số thuế có phải không?
Trong tháng mình viết cũng khá nhiếu hoá đơn xuất bán lẻ không mã số thuế mà căn cứ vào bảng kê bán lẻ của các nhân viên kinh doanh nộp hàng ngày ghi tổng cộng số lượng, thành tiền cho mỗi một nhân viên bán trong ngày vậy thì có sao không?

:nature014 :wavey: :angel2: :angel2:
Trên đường đời có dại mới nên khôn...

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

LuongKhanhToan

Cao cấp
30/5/05
217
0
16
Ha Noi
Quỳnh Lê nói:
Mình sắp mua quyển hoá đơn GTGT lần 2, vậy thì quyển 1 mình phải viết hết rồi mới được mua quyển 2 có đúng không? (nghe nói còn nhiều nhất là 2 tờ hả)
Cái này thì đúng rồi.
Trên quyển hoá đơn cũ mình mang đi, hoá đơn nào không có mã số thuế thì phải gạch ngang vào ô để ghi mã số thuế có phải không?
Bạn nên kiểm tra kỹ quyển hoá đơn cũ trước khi đi mua quyển mới xem còn thiếu sót gì không như: chữ ký người mua (nếu bán hàng qua điện thoại thì phải ghi bán hàng qua điện thoại vào phần chữ ký người mua), chữ ký người bán, giám đốc ký tên và đóng dấu ... Phần mã số thuế bạn nêu trên là đúng rồi đó.
Trong tháng mình viết cũng khá nhiếu hoá đơn xuất bán lẻ không mã số thuế mà căn cứ vào bảng kê bán lẻ của các nhân viên kinh doanh nộp hàng ngày ghi tổng cộng số lượng, thành tiền cho mỗi một nhân viên bán trong ngày vậy thì có sao không?
Cái này thì đúng rồi.

V

van_accvn

Trung cấp
9/9/03
117
1
0
45
Hà Nội
Truy cập trang
Quỳnh Lê nói:
Khi mua HĐ cũ bạn phải làm BC tình hình sử dụng HĐTC khi HĐ hết và đến phòng ấn chỉ mà mua... không có chuyện còn 1,2 tờ chưa xuất đâu.

Đúng là như vậy,bán cho đối tượng ko có MST thì phải gạch bỏ dòng MST. nếu bạn ko gạch thì cán bộ thuế họ cũng " xui " bạn gạch thôi.

Không vấn đề gì, miễn bạn viết đúng, và phải cùng loại thuế suất là đc.

Q

Quỳnh Lê

Guest
4/8/05
8
0
0
41
TP Hồ Chí Minh
Cảm ơn Lương Khánh Toàn và chị Van accvn nhé. Hôm nay em mới có thời gian để ghé thăm diễn đàn. Cảm ơn mọi người nhiều nhiều!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA