Xóa trang web home page?

• Thread starter Secret_grasses
  • Ngày gửi
Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Chào các anh chị,
Ở cty em, một máy tính có nhiều người xài nên có lần ai đó đã cài 1 trang web sex làm home page. Em đã vào tool/internet option nhưng khung address, nút user current,user default,user blank đều bị mờ hết nên em chỉnh lại không được. Em đã delete history,cookies,files, favorites nhưng không xóa được.
Anh chị có cách nào xóa được trang này không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

duyennt

Trung cấp
14/7/05
94
0
6
Bình Dương
Bạn hãy vào Start -> run nhập vào cụm từ sau: gpedit.msc -> enter -> chọn Administrative templates -> chọn Window components -> chọn Disable changing home page setting ->chọn disable hay not configue. Thế là xong ngay, có nghĩa là bạn sẽ tha hồ mà thay đổi "hômpây".
Chúc bạn thành công

Sửa lần cuối:
Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Cam on duyetnt rat nhieu.

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
duyetnt ơi, sao máy mình làm được mà máy khác lại làm ko được?

D

duyennt

Trung cấp
14/7/05
94
0
6
Bình Dương
Bạn nói máy khác không làm được là như thế nào? tôi không rõ máy đó như thế nào, bạn có thể nói rõ hơn chút không? Bạn hãy kiểm tra kĩ lần nữa xem sao.
Ah! tôi là duyennt chứ không phải duyetnt đâu nha! hihihii...i.i
Bạn nói máy bạn làm được sao máy khác làm không được, xin bạn nói rõ hơn chút đi..i. :lol: :lol:

Sửa lần cuối:
phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
duyennt nói:
Bạn hãy vào Start -> run nhập vào cụm từ sau: gpedit.msc -> enter -> chọn Administrative templates -> chọn Window components ->
Tớ vào đến đây nhưng mà lại không có dòng
Disable changing home page setting ->chọn disable hay not configue. Cho nên vẫn chưa "xong" bạn à! Còn cách nào khác không hả bạn, không thì đến khổ với mấy cô ...BIKINI :wall:

D

duyennt

Trung cấp
14/7/05
94
0
6
Bình Dương
Bạn hãy theo thứ tự làm lại tới bước chọn Administrative Templates bạn hãy chọn Administrative Templates trong User Configuration. Tôi nghĩ có lẽ bạn đã chọn Administrative Templates trong Computer Configuration nên không làm được. Thử lại lần nữa xem sao bạn nhé!

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
oh,sorry duyennt nhé. Máy khác làm không được nghĩa là máy đó mình đã làm theo đúng trình tự như bạn đã hướng dẫn nhưng khi mình vào internet option thì ở home page khung address,nút user current/default/blank đều bị mờ hết nên mình chỉnh lại trang home page không được.

D

duyennt

Trung cấp
14/7/05
94
0
6
Bình Dương
Bạn đã làm hết tất cả các bước và đã chọn Not configured ->apply ->ok rồi mà vẫn khi vào Internet Option vẫn không sửa được Home page sao. Tôi cũng thật sự không biết nó bị sao nữa rồi,hihihi, để nghĩ lại xem sao.

H

handung107

Cao cấp
28/8/04
576
15
0
VN
www.giaiphapexcel.com
Mấy hôm nay, máy VT của tôi bị nhiễm Virus của Yahoo, nên trang chủ thường xuyên bị trang này joyiex.com chiếm quyền, không làm sao Set up lại được. Ngoài cách phải Ghost lại hay cài Win lại, các bạn có cao kiến gì không ? Tôi đã thử diệt Spyware, Virus bằng tất cả các phần mềm Norton, SpySweeper, BKAV..., và làm theo cách của bạn duyennt nhưng không ăn thua gì. Virus được báo hiệu là ctfnom.exe ở thư mục C:\Windows\SVOHOST.exe chính là nguyên nhân, các bạn giúp ý kiến cho tôi nhé

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
M

mysterious_girl

Guest
Em cũng bị giống chị handung107. Các anh chị nào biết cách xóa trang web đó, giúp em càng nhanh càng tốt.

D

duyennt

Trung cấp
14/7/05
94
0
6
Bình Dương
Sửa lần cuối:
ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
green_field nói:
Em cũng bị giống chị handung107. Các anh chị nào biết cách xóa trang web đó, giúp em càng nhanh càng tốt.

Same to me.
Trời ơi, cứ 5' lại nhận được một ms của chị handung107 chỉ có mỗi cái dòng link nghoệch ngoạc với cái trang của khỉ ấy, cứu dùm đi.

W

workman

Guest
22/7/05
372
2
0
51
Ho Chi Minh
handung107 nói:
Mấy hôm nay, máy VT của tôi bị nhiễm Virus của Yahoo, nên trang chủ thường xuyên bị trang này www.joyiex.com chiếm quyền, không làm sao Set up lại được. Ngoài cách phải Ghost lại hay cài Win lại, các bạn có cao kiến gì không ? Tôi đã thử diệt Spyware, Virus bằng tất cả các phần mềm Norton, SpySweeper, BKAV..., và làm theo cách của bạn duyennt nhưng không ăn thua gì. Virus được báo hiệu là ctfnom.exe ở thư mục C:\Windows\SVOHOST.exe chính là nguyên nhân, các bạn giúp ý kiến cho tôi nhé
Chi Hanhdung thân mến,

Do chị đang sử dụng Norton, xin chị vào đây tham khảo cách diệt con virus này bằng cách sử dụng liveupdate của Norton nhé.

Còn cách diệt bằng BKAV thì ở đây.

Trong đó có hướng dẫn rất chi tiết đấy. Hy vọng chị thành công.

Sửa lần cuối:
N

nguyen nga

Guest
7/4/05
10
0
0
39
Phu tho
duyennt nói:
Bạn hãy theo thứ tự làm lại tới bước chọn Administrative Templates bạn hãy chọn Administrative Templates trong User Configuration. Tôi nghĩ có lẽ bạn đã chọn Administrative Templates trong Computer Configuration nên không làm được. Thử lại lần nữa xem sao bạn nhé!

Mình cũng đã làm như vậy nhưng vẫn không tìm thấy Disable changing home page setting ->chọn disable hay not configue. Bạn có biết lí do vì sao không chỉ dùm cho mình với. Cảm ơn nhiều !

H

handung107

Cao cấp
28/8/04
576
15
0
VN
www.giaiphapexcel.com
Workman ơi, chị đã diệt virus bằng NAV, bản Liveupdate rồi, nhưng không ăn thua gì cả, em còn cách nào không, trước khi phải cài Win hay ghost lại máy ?

D

duyennt

Trung cấp
14/7/05
94
0
6
Bình Dương
Bạn Nguyen Nga cho tôi hỏi chút nha, máy của bạn đang dùng là ở công ty có nối mạng hay là máy cá nhân ở nhà bạn sử dụng vậy, và hiện bạn đang sử dụng window gì vậy, để biết hướng xử lý.

W

workman

Guest
22/7/05
372
2
0
51
Ho Chi Minh
Chị Handung mến,

Chị làm thử cách này nhé (làm bằng tay thôi), nếu vẫn không được thì chị báo lại nhé

Manual removal:
1. Click Start > Run.
2. Type regedit
3. Click OK.
4. Navigate to the subkey:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Run
In the right pane, delete
"ctfnom.exe" = "%Windir%\SVOHOST.exe"

5. Navigate to the subkey:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\Winlogon
In the right pane,change the Data for "Shell" to Explorer.exe

6. Navigate to the subkey:
HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\
Policies\system
In the right pane, delete the value:
"DisableTaskMgr" = "1"

7. Navigate to the subkey:
HKEY_CURRENT_USER\Software\Policies\Internet Explorer\ControlPanel
In the right pane, delete the value:
"HomePage" = "1"

8. Navigate to the subkey:
HKEY_CLASSES_ROOT\txtfile\shell\open
In the right pane, modify the value:
"command" = "%System%\lsasa.exe "%1""
to:
"command" = "%System%\notepad.exe "%1""

9. Close the Registry Editor.

W

workman

Guest
22/7/05
372
2
0
51
Ho Chi Minh
À quên, chị nhớ delete mấy file này luôn nhé

Delete files:
svohost.exe, ctfnom.exe, lsasa.exe, commamd.exe

File location:
svohost.exe, ctfnom.exe - C:\Windows or C:\Winnt
lsasa.exe,commamd.exe - C:\Windows\System, C:\Windows\System32 or C:\Winnt\System32

H

handung107

Cao cấp
28/8/04
576
15
0
VN
www.giaiphapexcel.com
Trời ơi, chưa bao giờ sung sướng thế này, cám ơn Workman nhiều, chị đã tống tiễn được con Virus này rồi....

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA